Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
Hello các bác,
Hiện em đang gặp trục trặc với V2 của em về vấn đề lock cửa. Tình trạng như sau: Khi em sử dụng remote để ấn nút lock cửa thì vẫn còn vài cửa chưa lock được. Em phải ấn cái nút lock trên remote khoang 5 lần thì nó mới lock hết. Có bác nào hiểu nguyên nhân của nó tư vấn giúp em với. Cái zụ này làm em bực mình quá. Mong các bác hỗ trợ. Em cảm ơn các bác.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
traunuoc nói:
Hello các bác,
Hiện em đang gặp trục trặc với V2 của em về vấn đề lock cửa. Tình trạng như sau: Khi em sử dụng remote để ấn nút lock cửa thì vẫn còn vài cửa chưa lock được. Em phải ấn cái nút lock trên remote khoang 5 lần thì nó mới lock hết. Có bác nào hiểu nguyên nhân của nó tư vấn giúp em với. Cái zụ này làm em bực mình quá. Mong các bác hỗ trợ. Em cảm ơn các bác.
1. Pác đóng chửa chưa vô chặt
2. Xe lâu ngày các chốt cửa không ăn
3. Chìa khoá remote không phải là chìa zin (có thể bị mất nên làm lại chìa khác không chính hãng nên lỗi tần số )
4. Chìa khoá bị lỗi tần số
5. Chìa gần hết pin.

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
thang455411 nói:
traunuoc nói:
Hello các bác,
3. Chìa khoá remote không phải là chìa zin (có thể bị mất nên làm lại chìa khác không chính hãng nên lỗi tần số )
5. Chìa gần hết pin.
em cảm on bác. Thông tin của em như sau:
1. Các cửa đã được đóng sát
2. cái này em không chắc lắm.
3. Em sử dụng nhiều remote đều có hiện tượng như nhau.
4. Cái này em cũng hiểu luôn.
5. Em đã thử với 2 cái remote còn lại => the same

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
bác nên kiểm tra các selenoid lock cửa có thể bị lảo hóa dẫn điến việc tăng dòng tiêu thụ nên khi hộp điều khiển kích dòng không đủ chỉ có 1,2 cái hoạt động thôi bác kích vài lần nữa thì mới kéo hết

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com
traunuoc nói:
thang455411 nói:
traunuoc nói:
Xin chào bác traunuoc xe bác xe gì sản xuất năm nào em xin hết lòng tư vấn.thân ái .

Hello các bác,
5. Chìa gần hết pin.
em cảm on bác. Thông tin của em như sau:
1. Các cửa đã được đóng sát
2. cái này em không chắc lắm.
3. Em sử dụng nhiều remote đều có hiện tượng như nhau.
4. Cái này em cũng hiểu luôn.
5. Em đã thử với 2 cái remote còn lại => the samnơ
Xin chào bác traunuoc bác cho em hỏi bác đang đi xe gì ?,sản xuất năm nào ?,em biết gỉ sẽ tư vấn cho bác,thân ái.

Last edited by a moderator: