Tập Lái
14/8/17
12
1
1
29
TP.Cà Mau
Nhờ các bác tư vấn xe Innova giật khi lên ga

E đang chạy con Innova 08 mấy hôm trước có ra thợ thay bạc( xec măng). Xong về chạy ban đầu lên ra nó hơi giựt nhẹ về sau đạp ga nó không lên.

Em có ra thợ kiểm tra lại thì hư cảm biến khói thay xong chạy được 1 ngày thì lại bị lần này tăng ga bị chậm. Trước lúc đó em đã thay ( lọc xăng ,nhớt, bugi, bơm xăng ) như tình trạng hiện tại không tiến triển tốt. Em rầu thúi ruột cả tuần nay xe làm ăn mà bây giờ bị chắc đói nhăn răng.

Nhờ các bác tư vấn giúp e ạ

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Nó kiếm tiền cho pác 12 năm rồi. Cũng giờ nó mới hắt hơi chút mà pác đã buồn

Hạng D
22/12/09
3.117
17.923
113
Thái Bình
Xe 2008 mà gặp taxi lên đồ thì căng, hy vọng xe anh chủ không phải loại mình nói

Hạng D
11/2/11
1.300
2.368
143
www.falkentire.com
Mà sao phải thay xéc măng vậy bác, xe bác hết nước mát nên bó máy à. Hay do đi xe ko chịu thay nhớt?
Nếu ko hiện cá vàng trên táp lô thì sao biết hư cảm biến khói?
Xe ô tô nó cũng đơn giản, bác qua gara khác xem.

• Like
Reactions: Nbson217 and xlive
Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Trật răng, nếu như nó có cảm biến PHM thì nó .... là bệnh, bạn thay segments gùi , máy làm lại gùi, nhớt thay gùi ... thì bệnh là trật ... chìa thôi tức là trật thì ...chậm hay sớm ...
Mà sao phải thay xéc măng vậy bác, xe bác hết nước mát nên bó máy à. Hay do đi xe ko chịu thay nhớt?
Nếu ko hiện cá vàng trên táp lô thì sao biết hư cảm biến khói?
Xe ô tô nó cũng đơn giản, bác qua gara khác xem.
Bạn biết segments là thế nào không, nhiệm vụ của nó, còn cảm biến khói là lambda,
Còn nước máy, cũng có thể, nhưng ở VN thì không có lạnh nhiều, coi như bỏ qua.
Xe nào tôi kh biết, nhưng xe mới thì khó đoán lắm trừ khi có check ODB,

Đừng nói đơn giản khi bạn nắm trong tay xe Đức, logic khác với xe nhật là hư gì thay đó, còn logic của tây âu/ Mỹ nói chung là an toàn trên hết.

Cuối cùng nếu bạn bè trong OS nầy không tìm được nguyên nhân ... thì .... chịu khó post bài nầy qua bên vnexpress hỏi bạn dmqtrieu nhé.. vì xe nhật không bao giờ hư ....

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: Rồng béo
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Trật răng, nếu như nó có cảm biến PHM thì nó .... là bệnh, bạn thay segments gùi , máy làm lại gùi, nhớt thay gùi ... thì bệnh là trật ... chìa thôi tức là trật thì ...chậm hay sớm ...

Bạn biết segments là thế nào không, nhiệm vụ của nó, còn cảm biến khói là lambda,
Còn nước máy, cũng có thể, nhưng ở VN thì không có lạnh nhiều, coi như bỏ qua.
Xe nào tôi kh biết, nhưng xe mới thì khó đoán lắm trừ khi có check ODB,

Đừng nói đơn giản khi bạn nắm trong tay xe Đức, logic khác với xe nhật là hư gì thay đó, còn logic của tây âu/ Mỹ nói chung là an toàn trên hết.

Cuối cùng nếu bạn bè trong OS nầy không tìm được nguyên nhân ... thì .... chịu khó post bài nầy qua bên vnexpress hỏi bạn dmqtrieu nhé.. vì xe nhật không bao giờ hư ....
Bác nói người kh có kiến thức oto tụi tôi chả hiểu gì sất.biết thì giải thích rõ tí còn kh muốn nói thì thôi đừng ưỡm ờ vầy khó hiểu quá

• Like
Reactions: memai and CuBiMi
Hạng D
15/9/17
2.726
2.107
113
39
Kiểm tra bơm xăng, innova dịch vụ hay bị hư bơm xăng do bào quá thôi mà.
Tôi cũng có 1 chiếc Innova 2010, cũng hồi hộp khi nào đi bơm xăng. Ớn nằm đường lắm, giờ chỉ biết đổ đầy xăng, lúc nào cũng hơn nữa bình.

• Like
Reactions: innovaaa