Hạng B2
20/4/05
261
4
16
RE: Nhờ các cao thủ EXCEL

Cái này rất hay nên tôi đã mạn phép bổ sung thêm tiếng Việt!
Các bác vào đây download nhé:
http://rapidshare.de/files/19749037/World_Cup_2006_mod.xls.html

LINK die rồi bác ạ

@ Tuannq

Bác thử với pass này xem có được không nhé! RERZDUTRGPYQUVV

Trời ! bác là người hay ma vậy[:-] ! sao biết hay vậy ta ???? Bingo luôn

Tuy nhiên khi unprotect được rồi thì khi gõ tỷ số vào các ô thì lập tức Tên tất cả các đội bóng đều chuyển thành #NAMES? :mad::mad: giận quá ! bác 2snguyen với bác Chậm có bị thế không? máy bác chậm giống hệt máy em mà! WM 2003 SE cả mà .
WC 2006 đang đến gần rồi! giúp em với !

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: chaien

Cái này rất hay nên tôi đã mạn phép bổ sung thêm tiếng Việt!
Các bác vào đây download nhé:
http://rapidshare.de/files/19749037/World_Cup_2006_mod.xls.html

LINK die rồi bác ạ

@ Tuannq

Bác thử với pass này xem có được không nhé! RERZDUTRGPYQUVV

Trời ! bác là người hay ma vậy[:-] ! sao biết hay vậy ta ???? Bingo luôn

Tuy nhiên khi unprotect được rồi thì khi gõ tỷ số vào các ô thì lập tức Tên tất cả các đội bóng đều chuyển thành #NAMES? :mad::mad: giận quá ! bác 2snguyen với bác Chậm có bị thế không? máy bác chậm giống hệt máy em mà! WM 2003 SE cả mà .
Oái, em bị y chang, WM2005 lun, bác Chậm ơi, có thuốc chưa vậy?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.184
113

Tôi vừa cho thêm tiếng Việt thì đồng thời phiên bản gốc cũng có luôn! Thế mới đau! :D
Các bác vào đây download phiên bản mới nhất về nhé!
http://www.excely.com/worldcup2006.zip

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

@tuandq: em đao về và giải nén rồi nhưng khi mở ra = PPC nó đòi Pass, bác thương thì thương cho trót, cái pass là giề vậy?

18/9/04
3.594
90.184
113

Trích đoạn: 2snguyen

@tuandq: em đao về và giải nén rồi nhưng khi mở ra = PPC nó đòi Pass, bác thương thì thương cho trót, cái pass là giề vậy?
Khi mở làm gì có pass gì nhỉ? Hay là bác thử cái pass này xem: RERZDUTRGPYQUVV

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

bác Tuấn, em thử mở trên PC bằng Excel 2003 thì rất ngon, nhưng gửi sang PPC (O2 MiniS chạy WM 2005) thì không mở được, nó báo là: "Cannot open password protected Microsoft Excel workbooks".

18/9/04
3.594
90.184
113

bác Tuấn, em thử mở trên PC bằng Excel 2003 thì rất ngon, nhưng gửi sang PPC (O2 MiniS chạy WM 2005) thì không mở được, nó báo là: "Cannot open password protected Microsoft Excel workbooks".

Tôi không có PPC nên không biết nguyên nhân như thế nào? Hay là bác tiến hành qua các bước như sau:
- Mở bằng Excel trên PC rồi vào Tools.Protection.Unprotect sheet, nhập pass ở trên để mở khoá.
- Save file rồi gửi sang PPC xem sao!

Hy vọng là được. Nếu không thì bác báo lại để tôi thử cách khác!

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Trích đoạn: tuandq

Tôi không có PPC nên không biết nguyên nhân như thế nào? Hay là bác tiến hành qua các bước như sau:
- Mở bằng Excel trên PC rồi vào Tools.Protection.Unprotect sheet, nhập pass ở trên để mở khoá.
- Save file rồi gửi sang PPC xem sao!

Hy vọng là được. Nếu không thì bác báo lại để tôi thử cách khác!

Em đã làm đúng như vậy và kết quả là như thế này bác tuan ơi

Tuy nhiên khi unprotect được rồi thì khi gõ tỷ số vào các ô thì lập tức Tên tất cả các đội bóng đều chuyển thành #NAMES? giận quá !

18/9/04
3.594
90.184
113

Căng rồi các bác ơi! Tôi làm gì có cái PPC nào ở đây để mà kiểm tra cơ chứ!

Cái bảng Excel này khá phức tạp và có một số dữ liệu ẩn để phục vụ cho việc tính toán. Theo suy đoán của tôi thì trong quá trình convert này, một số dữ liệu đã bị cắt bớt gây ra lỗi mà các bác mô tả. Kiểu này chắc tôi phải mượn một con PPC về kiểm tra thì mới giải quyết được.