Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Nhờ các cao thủ EXCEL

Cái Quơ cắp Mô bai 2006 ngon quá bác chai en ơi. nó lại còn cho ắp đết tin tức và số liệu nữa chứ, chẹp chẹp, thôi wên hẳn cái file excel đi cho rồi.:D

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

Trích đoạn: 2snguyen

Cái Quơ cắp Mô bai 2006 ngon quá bác chai en ơi. nó lại còn cho ắp đết tin tức và số liệu nữa chứ, chẹp chẹp, thôi wên hẳn cái file excel đi cho rồi.:D
em đã bảo rồi, dùng đồ viết riêng cho PPC đi cho nó ngon hẳn. Còn bác cvn nói cũng đúng, múi giờ là vấn đề, bác nào tiện thì hỏi bên handheldvn đi, biết đâu có thằng nào cho thay múi giờ đấy, hoặc là giờ theo GMT, tự động đổi.
Nhưng cũng phải tặng huy chương cho các bác mất công chỉnh sửa file excel đấy, biết đâu sau này còn làm các chuyện khác.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Vẫn ghi công bác Tuấn chứ, mặc dù đã có cái WC mobile rồi. bác tuấn thường giúp AE rất là nhiệt tình mà, từ cái vụ sách hướng dẫn lái xe... thank sờ bác Tuấn nhiều nhiều.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.202
113

Có gì đâu mấy bác! Cách đây ít năm thì tôi vẫn kiếm tiền bằng trò xây dựng các template trong Word và Excel, bây giờ rỗi rãi thì chọc lại chơi thôi!

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.202
113

Trích đoạn: mltr6

Khâm phục người làm ra cái file này thật, em mà đưa cái yêu cầu tương tự ra chắc em chẳng biết phải bắt đầu từ đâu, các hàm rất đơn giản, nhưng ý tưởng cực kỳ thông minh .

Bác mà xem mấy sản phẩm thương mại của hội này là bảng tính Excel có sử dụng VBA thì còn choáng nữa cơ!!!

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

he he, bọn em hồi trước, cá độ vui với nhau trong Worldcup, thế là lôi file kiểu này ra vọc, rồi làm bản tự động tính kết quả cá độ, ai đoán sai nộp 10 nghìn :D, cuối giải làm 1 bữa liên hoan, vui phết.

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Trích đoạn: mltr6

Vậy hả bác, em mê vụ VBA này lắm . Hồi trước có đứa em dạy học, cuối học kỳ nó hay phải làm mấy bảng tổng kết chấm điểm xếp hạng vớ vẩn, chú làm phòng vi tính suốt ngày soi nó coi nó làm gì rồi ỷ ôi chê này chê nọ .

Nó ức quá về nhà bảo em, nhờ em viết hộ vài cái hàm UDF sử dụng VBA, để khi nó làm thì cái chú kia không biết nó làm gì . Hehe, em cũng ức hộ nó thế là lao vào nghiên cứu, riết rồi mê .

Lúc nào rảnh em phải xem tụi này, học nó vài chiêu mới được . Cảm ơn bác nhé .
bác kể cho AE xem bác chuyển sang đam mê chữ Nho như thế nào đi ạ?:D

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

em vừa thấy cái này trên handheldvn, các bác dùng cái này hay hơn excel nhiều, Resco World Cup Mobile .

h__p://www.pxdxa.com/attachment/Mon_0605/9_16740_3f607_pxdxa.WMMobilEn_pv150.rar
nếu muốn dùng giờ việt nam thì thay file này vào : http://www.handheldvn.com/board/attachment.php?attachmentid=1030&d=1147365949

Đây là đừong link đầy đủ của bài viết : http://www.handheldvn.com/board/showthread.php?t=26796&page=4