Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.220
113
RE: Nhờ các cao thủ EXCEL

Trích đoạn: 2snguyen

bác Tuấn ra tay giúp AE 1 phen đi nhá, bọn em bó tay rùi.

Cái khó là tôi không có PPC để chọc ngoáy bác ạ! Nhưng có thể có một cách giải quyết, các bác đừng convert qua format của Pocket Excel mà hãy copy trực tiếp file xls qua PPC rồi mở bằng Pocket Excel (nhớ Unprotect sheet trước khi copy qua PPC).

Hy vọng cách này sẽ được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Cái khó là tôi không có PPC để chọc ngoáy bác ạ! Nhưng có thể có một cách giải quyết, các bác đừng convert qua format của Pocket Excel mà hãy copy trực tiếp file xls qua PPC rồi mở bằng Pocket Excel (nhớ Unprotect sheet trước khi copy qua PPC).

PPC bây giờ đâu có khó kiếm lắm đâu bác ui! Ngoài ra bác ko biết là quá trình copy từ PC sang PPC là máy đã tự động convert sang định dạng của PPC rồi mà không thể can thiệp được

18/9/04
3.594
90.220
113

Trích đoạn: chaien

PPC bây giờ đâu có khó kiếm lắm đâu bác ui! Ngoài ra bác ko biết là quá trình copy từ PC sang PPC là máy đã tự động convert sang định dạng của PPC rồi mà không thể can thiệp được

Vấn đề không phải là khó kiếm PPC mà là khó kiếm một con PPC đầy đủ tính năng mà lại rẻ! :D

Đoạn hướng dẫn trên tôi đọc ở đây:
-------------------------------
Excel Attributes Not Supported in Pocket Excel

Pocket Excel can open documents (.xls) or templates (.xlt) created in the desktop PC version of Excel (5.0/95 or later). However, Pocket Excel does not support all of the features found in these documents. There are four important implications associated with this fact:

1. You will not be able to use Pocket Excel to create documents or templates with these features.
2. If you use ActiveSync to translate an Excel document or template to Pocket Excel format, the unsupported features will be completely deleted from the document.
3. If you transfer a desktop PC Excel document or template to your Pocket PC without translating it to Pocket Excel format, you will still be able to open it in Pocket Excel but you will not be able to see these features (charts, tables, graphics, etc.).

-----------------------------------
Tham khảo thêm: http://www.pocketpcmag.com/_archives/nov00/PocketExcel.asp

Để chiều nay tôi mượn cái O2 thử xem sao!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

muốn copy file excel từ pc sang ppc mà ko muốn bị convert thì vào option của active sync, tab rules, conversion settings ... Desktop to devices , chọn file excel, edit nó đi là ok, từ đấy nó sẽ ko convert nữa, hoặc là bỏ tạm thời, rồi sau bật lại.
Riêng về cái worldcup này, các bác mất công quá, trên mạng hình như có nhiều thằng riêng cho PPC rồi mà, còn update qua mạng nữa, chịu khó vào handheldvn hay gì gì đó search đi.

18/9/04
3.594
90.220
113

Té ra đúng là có một số tính năng của Excel mà Pocket Excel không hỗ trợ nên mới gây lỗi. Tôi đã lược bớt những phần này đi để có thể chuyển sang Pocket Excel ngon lành nhưng chỉ còn có tiếng Anh thôi. Các bác có thể vào hộp thư [email protected] lấy về nhé, pass: otovnall

Hy vọng lần này chạy ổn!

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Thất bại rồi bác ui ! Nguyễn Y Vân bác ạ

khi gõ tỷ số vào các ô thì lập tức Tên tất cả các đội bóng đều chuyển thành #NAMES? giận quá !
:(

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

các bác ngó cái này nhé : http://www.handheldvn.com/board/showthread.php?t=27362

Hạng B2
20/4/05
261
4
16

Bác 2Snguyen ! bác vào hộp thư [email protected] lấy World cup mobile 2006 (em vừa thử tối qua) về nhé, pass: otovnall

Mời các bác quan tâm lấy về luôn

Cái này còn hay hơn cái EXCEL nhiều hê hê em đang test thấy rất thích! gõ tỷ số cũng tự sắp xếp thứ tự, ngoài ra còn có thông tin, ảnh các đội bóng và tự động update tỷ số , thông tin nữa