Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com
Bà cô em sau một thời gian tìm xe cũ mà ko ưng nên quyết định làm 1 chú Yago hoặc Yaris. Mong các bác ở HN hoặc lân cận cho em xin báo giá, hoặc chỉ dùm em salon nào giá tốt, vì em cũng ko rõ về mấy chú xe nhỏ này lắm. Các bác fân tích dùm em opt iếc luôn, xin đa tạ các hiền huynh.

Em hỏi ngu tí, Yago là nhập từ Mẽo, UAE hay ở đâu thế ạ? Còn Yaris nhập Mẽo thì em nghe nói đắt hơn UAE nhiều đúng ko ạ?

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
RE: Nhờ các hiền huynh giúp đỡ em. Ya nào ạ?

ngay đây mà bác :D
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=817524

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

aygo rẻ hơn nhiều chứ bác, trứoc e hỏi một e chạy lướt là 23k

Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

Cảm ơn 2 bác. Chả là bà cô này sắp lên chức bà nhạc em, biết em mê xe lại hay đàn đúm nên cứ túm lấy em hỏi. Khổ cái ngoài con vợ hờ hay chạy thì kiến thức về mấy loại xe nhỏ cho fụ nữ em gà lắm. Các bác giúp em kiếm điểm trc mặt bà nhạc để em còn rước vợ cả về nào (em mí 28 :D).

Xin các bác giúp:
1.Comment về 2 loại trên, ưu, nhược (bà nhạc em chạy loanh quanh trong fố, thỉnh thoảng mới ra ngoài)...
2.Các option cần có cho 1 fụ nữ lái xe gà mờ (tranh thủ nói xấu tí), bà nhạc em đang kết Yaris hơn nhưng ko biết xe nên có opt gì...

Em xin đội ơn các bác :D

Hạng B2
11/11/07
286
147
43
41
Hanoi

Tớ đánh giá Toyota Yaris: Thuộc dòng Hatchback 5 cửa cỡ nhỏ. Nhưng mức giá của Yaris tại Hà Nội bây giờ vào khoảng 30-31.000 USD, tớ cảm thấy mức giá đó cao phi lý đối với một cái xe giống như một cái Matiz cỡ lớn. Đành rằng phụ nữ có một số người chọn Yaris vì thân xe ngắn nên dễ cua, dễ lùi. Chiều ngang hẹp nên dễ kiểm soát không gian, tránh va quệt. Xe cũng có số tự động 4 cấp. Mình ngồi trên Yaris thấy không thoải mái ở hàng ghế sau lắm, đôi khi xuống xe cũng phải lấm lét nhìn trước nhìn sau, kẻo bạn bè lại bảo: Ô, sao cậu đi xe này à?
Nội thất của xe cũng không nổi trội và sang trọng, ghế nỉ, đầu CD. Đương nhiên có thể thêm tiền để lắp thành ghế da, ốp gỗ, rồi đổi thành đầu DVD cảm ứng có Ipod, nhưng về tổng thể thì đắt quá so với mức tiền 31.000 USD. Có lẽ nếu trong tầm tiền đấy thì đi Toyota Viso 2007 lại to hơn và rộng hơn một chút.

Tập Lái
3/10/06
17
0
0

Bác chưa coi Thông số kỹ thuật của VIOS 2007 và YARIS rồi, nếu bác coi thì sẽ biết liền