Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Re:Nhờ FFCer giúp đỡ trang trí nhà ở

Trong lúc xây dựng nhà, em dự tính làm lan can cầu thang :tay gổ+kính cường lực, phòng tắm kính,.. nói chung là em giải quyết được phần gỗ. Tuy nhiên phần thi công kính nơi em không có thợ chuyên nghiệp thiết kế lắp đặt.
Bác nào rành về thiết kế,thi công lắp đặt kính cường lực giúp em nhé.
p/s: em là đại lý cường lực Minh sáng (TP HCM) nhưng bên này chỉ cung cấp cho em kính (khoan lỗ, kích thước theo yêu cầu), phụ kiện thì em tự mua.

Hạng C
26/8/11
500
16
18

Ơi nhà bác rộng quá nhỉ
Nhưng em thấy bố trí có vẻ tận dụng quá nhiều diện tích nên không có không gian để thở. Nhà bác rộng vậy mà chỉ có 1 giếng trời thì uổng quá. Nên để 1 khoảng trống phía cuối cùng để điều hòa lượng không khi tươi trong nhà. Nhà về sinh bố trí hơi bất tiện cho việc đi lại.
ước gì mình có miếng đất này.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Mái bằng tôn hả Bác? Lúc e làm nhà lão thầu tư vấn e ko nên dùng vậy vì tiếng ồn khi trời mưa, nóng & độ bền...kém so với đúc bê tông. Nếu lỡ đúc mái thì làm cho nó thành cái sân thượng luôn cho nó đỡ phí...đó là ngu ý của e:D.
Tầng 3 có phòng Giải trí rồi còn p.sinh hoạt chung để làm gì Bác?
Đúng là thiết kế nhà Bác tận dụng ko gian ...tối đa....giống...nhà em cũng bị ông thầu nói vậy:D
Bến Tre an ninh tốt hay ông huyluong có vai vế trong giới ao hồ mà dám quăng cả con Ao Đì & con Bê em thậm chí ko thèm đóng mui ngoài đường vậy cà??:D

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.938
113
www.phindeli.com

Em thấy bác REFRESH.OS có lý. Nhà thiết kế hơi thiếu ánh sáng tự nhiên và khí trời.

Về bố trí đèn chiếu sáng và trang trí thì bác có thể nghiên cứu tài liệu trong link dưới đây. Hy vọng nó hữu ích cho bác:

Hướng dẫn tự thiết kế chiếu sáng nhà ở:
http://www.otosaigon.com/...ng-nhà-ở-m4698619.aspx

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

@Refesr : Bác nói đúng, tại em muốn 2 baby và cha mẹ ở chugn tầng 2 nên bố trí nhiều phòng và vật dụng cũng nhiều. ở quê không khí trong lành lắm bác à, hai bên nhà đều trống nên em không lo thiếu ánh sáng hay thiếu hơi.hihi
@LK: emsuốt ngày buôn bán bên xưởng kế bên và tầng trệt nên tầng 2-3 chỉ sử dụng vào buổi tối. Phòng sinh hoạt chung làm cho có chứ em chưa biết làm gì nữa.hihi. Có thể là phòng đọc sách :D
Do nền đất yếu nên em lợp tole có cách âm-cách nhiệt bác ạ,
@Tuando : cảm ơn bác về những thông tin đèn đóm rất hữu ích

Hạng C
16/10/11
617
2
18

huyluong nói:
@Refesr : Bác nói đúng, tại em muốn 2 baby và cha mẹ ở chugn tầng 2 nên bố trí nhiều phòng và vật dụng cũng nhiều. ở quê không khí trong lành lắm bác à, hai bên nhà đều trống nên em không lo thiếu ánh sáng hay thiếu hơi.hihi
@LK: emsuốt ngày buôn bán bên xưởng kế bên và tầng trệt nên tầng 2-3 chỉ sử dụng vào buổi tối. Phòng sinh hoạt chung làm cho có chứ em chưa biết làm gì nữa.hihi. Có thể là phòng đọc sách :D
Do nền đất yếu nên em lợp tole có cách âm-cách nhiệt bác ạ,
@Tuando : cảm ơn bác về những thông tin đèn đóm rất hữu ích

Tks bác quan tâm, bác PM số fone em call trực tiếp cho tiện. Mong tin bác

Hạng D

REFRESH.OS nói:
Ơi nhà bác rộng quá nhỉ
Nhưng em thấy bố trí có vẻ tận dụng quá nhiều diện tích nên không có không gian để thở. Nhà bác rộng vậy mà chỉ có 1 giếng trời thì uổng quá. Nên để 1 khoảng trống phía cuối cùng để điều hòa lượng không khi tươi trong nhà. Nhà về sinh bố trí hơi bất tiện cho việc đi lại.
Em đâu thấy cái giếng nào đâu bác? Xem kỹ lại coi....

Hạng D
12/9/09
3.760
3.230
113
49
PTSC - HCMC

REFRESH.OS nói:
Ơi nhà bác rộng quá nhỉ
Cụ Refresh Tồ lô này có vẻ hiểu biết nhiều nghành nghề quá nhỉ:D
@Huyluong: Bác nhớ chừa lại 1 khoảng để chứa chừng 40 người cho FFC về quậy nha bác:D nhà vậy là Ok rồi bác! quan trọng là mình thích là được:)

Hạng D
31/3/10
1.003
417
83

Em góp ý: cầu thang nên lùi ra phía sau nhà 1 tí. Nhà dài quá thì bác có thể làm thêm 1 cầu thang phụ ngay mặt tiền trệt để lên phòng khách lầu 1; cầu thang chính nên lùi vào 1/3 nhà phía sau để mặt bằng kinh doanh trệt thông thoáng