Hỏi/Đáp Kỹ Thuật nhờ giúp dàn lạnh

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Xe mình abea 1.3 elx , bình thường đi đường ngắn dàn lạnh hoạt động tốt , nhưng đi khoảng 4-5 tiếng đồng hồ thì khồng còn thấy lạnh nữa , gió thổi ra cũng bị yếu , tắt dàn lạnh khoảng 30phút bật lại lạnh bình thường, nhờ anh em chir dùm hỏng hóc

Hạng D
10/11/08
1.335
1.679
113
TG
Chạy lâu gió thổi yếu: em nghi ngờ cái quạt gió trong giàn lạnh sắp tèo, nên nóng lên nó chạy yếu.
Nhưng để mấy Bác chuyên lạnh chẩn đoán thêm vậy.

Hạng B2
4/11/09
149
1
0
Xe bác do cảm biến nhiệt độ không ngắt được lốc nên chạy lâu khiến dàn lạnh đông đá không lạnh nửa....

Tập Lái
6/4/10
13
0
0
vn.360plus.yahoo.com
dunghailua nói:
Xe mình abea 1.3 elx , bình thường đi đường ngắn dàn lạnh hoạt động tốt , nhưng đi khoảng 4-5 tiếng đồng hồ thì khồng còn thấy lạnh nữa , gió thổi ra cũng bị yếu , tắt dàn lạnh khoảng 30phút bật lại lạnh bình thường, nhờ anh em chir dùm hỏng hóc

Mỗi người một ý chắc bác cũng rối. Cái xe cũng như cô vợ bé, k thể đem ra lục bên này, xét bên kia, nó mà điên lên thì nó đòi ly dị. do đó chịu mất công 1 chút, bác đem ra garage uy tín mà kiểm tra cho chắc ăn, hư hỏng thế nào người ta sửa có bảo hành vẫn hơn, ngồi nhâm nhi ly cafe xem thợ người ta sửa xe cho mình, sửa xong leo xe vi vu. Nếu xe chỉ cần chỉnh 1 chút không phải sửa thì thợ người ta cũng chẳng lấy tiền.
Nếu bác ở SG, tớ giới thiệu 1 chỗ: garage Ngọc Vũ (Ngọc Châu), uy tín hơn 20 năm rồi, địa chỉ 545 Điện Biên Phủ, P.25, Q.Bình Thạnh, gần chợ Văn Thánh. Điện thoại: 0908891456 gặp a.Vũ.
Chúc vợ 2 bác sớm khỏi bệnh.

Hạng C
29/3/10
847
487
63
binhphu415 nói:
Xe bác do cảm biến nhiệt độ không ngắt được lốc nên chạy lâu khiến dàn lạnh đông đá không lạnh nửa....
Tôi đồng ý với bác binhphu ,nguyên nhân này chính xác 90%.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
sunny tran nói:
binhphu415 nói:

Đông đá rất dể trị, giửa trưa nắng, Bác hé cửa, bật qua chế độ nóng rồi nổ máy chạy khoảng 30 phút là xong. Hơi nóng sẻ làm tan băng đóng trong dàn lạnh.
Còn moto điện chăc không hư đâu. Mình ở nhà có chiếc Nissan 1984 đến giờ vẩn chạy tốt.

Nếu không được nửa thì mới đến cái lọc lạnh.

Hạng B2
22/6/07
343
0
0
Máy lạnh khi hoạt động, từ giàn lạnh thường có nước ngưng tụ, chảy ra theo ống thoát. Khi dàn lạnh hoạt động bình thường, lúc ngừng xe, tắt máy, nước ngưng chảy một chút là hết. Nếu khi ngừng xe tắt máy, nước ngưng chảy rất lâu và nhiều, rất có thể dàn lạnh bị đông đá.
Việc xác định lý do đông đá cũng cần phải có chút chuyên môn mới có thể khắc phục được.

Hạng B2
9/1/09
392
16
18
Bạc Liêu.
Máy lạnh bị yếu đi kèm theo gió thổi yếu đích thị là giàn lạnh bị đông đá chứ chẳng còn gì nữa.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
truong195 nói:
sunny tran nói:
binhphu415 nói:

Đông đá rất dể trị, giửa trưa nắng, Bác hé cửa, bật qua chế độ nóng rồi nổ máy chạy khoảng 30 phút là xong. Hơi nóng sẻ làm tan băng đóng trong dàn lạnh.
Còn moto điện chăc không hư đâu. Mình ở nhà có chiếc Nissan 1984 đến giờ vẩn chạy tốt.

Nếu không được nửa thì mới đến cái lọc lạnh.

để chế độ sưởi chẳng qua là cho hướng gió đi qua ket sưởi ( nước giải nhiệt động co) rồi thổi ra theo các lỗ gió thôi. chứ nó đâu có chui qua dàn lạnh đâu mà làm tan băng?????thậm chí còn đông băng thêm nữa đó bác.