Hạng B1
29/2/08
55
1
8
nhờ bác nào tư vấn dùm :
Người quen e cho chiếc honda Accord 2018 ở USA. Xe đang bị tình trạng chạy không quá 25 mile , đứng một chổ thì đạp ga lên được 3000 vòng. Khi chạy thì cảm giác không lên qua đc số. , chạy rất yếu , đề pa chậm . E đg nghĩ hộp số bị tiêu rồi, tìm chổ que thăm nhớt hộp số hok thấy tính châm nhớt vago thử xem đc hok , đề chạy về bang mình ở có gara ng Việt sữa.
Hôm trước đem vô hãng để đó gần 1 tuần để kiểm tra muh tụi nó hok làm cho mình lun, bực quá đem về lại nhà. Giờ hok đc chắc kéo về . Tiền kéo mắc muh sữa thì giá ở trên trời.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.560
22.045
113
Pháp
Đôi khi có vấn đề, nếu bạn có check thì có thể tìm ra bệnh rỏ ràng luôn
Đây là một thí dụ mà tôi từng trãi qua :

Xe đề rất êm, đèn đuốc ngon lành, nhưng cao tốc thì 80kms/h là hết cở ....không khói không có gì mà cuối cùng check OBD thì nó bị cảm biến chân thắng (tức là phần đạp thắng, đèn cháy rồi chuyển thông tin vào ECU để giảm nhiên liệu) và phần cảm biến về giảm nhiên liệu cứ xem nó thắng hoài ...do đó nó không chịu cung cấp thêm nhiên liệu. (loại từ 3 chấu trở đi)

Bạn có thể tự (hay nói garage check và cho bạn biết thông tin), chứ rất là khó đoán được

Bác có thể PS cho bác Metro, bác Tủn cali, hay bác californian ... các bác í bên Mỹ có thể tư vấn cho bác được

Ref : J2534 compatible HDS (Honda)

• Like
Reactions: cotothanh
Hạng B1
29/2/08
55
1
8
Thank
Đôi khi có vấn đề, nếu bạn có check thì có thể tìm ra bệnh rỏ ràng luôn
Đây là một thí dụ mà tôi từng trãi qua :

Xe đề rất êm, đèn đuốc ngon lành, nhưng cao tốc thì 80kms/h là hết cở ....không khói không có gì mà cuối cùng check OBD thì nó bị cảm biến chân thắng (tức là phần đạp thắng, đèn cháy rồi chuyển thông tin vào ECU để giảm nhiên liệu) và phần cảm biến về giảm nhiên liệu cứ xem nó thắng hoài ...do đó nó không chịu cung cấp thêm nhiên liệu. (loại từ 3 chấu trở đi)

Bạn có thể tự (hay nói garage check và cho bạn biết thông tin), chứ rất là khó đoán được

Bác có thể PS cho bác Metro, bác Tủn cali, hay bác californian ... các bác í bên Mỹ có thể tư vấn cho bác được

Ref : J2534 compatible HDS (Honda)
thank bac nhieu