Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
xe mình bị ăn lốp trước ở mép phía trong , đem vô hảng honda thì nó nói cân chỉnh lại 2 bánh trước bằng máy nhưng phải có thông số góc đặt lốp theo tiêu chuẩn nhà sản xuất ( hiện tại honda chỉ có thông số Siena và tempra ) điện thoại vô hảng fiat tại sài gòn thì trả lời không có thông số gì cả chỉ cần chỉnh theo kiểu thủ công , nhưng tại honda không chỉnh theo thủ công sợ không chính xác , vậy nhờ các bác nào tìm giúp mình , cặp lốp michellin mới thay 2 tháng sắp tiêu rồi

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
sao chưa thấy sư phụ nào giúp với ( đang rất gấp , thôi nó ăn hết lốp thôi )

Hạng B2
23/5/09
225
1
18
bác vào hãng ford ben thanh hoac đến lý thái tổ chổ kumho ngay góc đường có cái bánh xe lớn thật lớn là ok đó bác , nới đó có thông số luôn đó bác ơi chúc bác mau hết bệnh

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
vmkv nói:
bác vào hãng ford ben thanh hoac đến lý thái tổ chổ kumho ngay góc đường có cái bánh xe lớn thật lớn là ok đó bác , nới đó có thông số luôn đó bác ơi chúc bác mau hết bệnh

cảm ơn bác mình ở đà nẵng

Hạng C
29/3/10
847
487
63
Hi dunghailua.
Xe bác đã kt xem vì lý do gì ăn bánh chưa .Chắc chắn phải có hư hỏng gì đó ,bác phải kt sửa chữa xong đã và nếu hư hỏng đó có liên quan đến alignement thì mới cần căn chỉnh.
Tạm thời chưa có thông số thì bác nên hỏi thăm chỗ nào có thợ kinh nghiệm với alignement cũng có thể căn chỉnh thủ công được thôi ,nếu thợ giỏi có thể làm tốt kg thua máy đâu .Nói để bác thêm niềm tin với thợ nhé. Rất nhiều năm trước đây chưa có máy comp thì thợ làm cách nào .
Chúc may mắn ,Bye.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
sunny tran nói:
Hi dunghailua.
Xe bác đã kt xem vì lý do gì ăn bánh chưa .Chắc chắn phải có hư hỏng gì đó ,bác phải kt sửa chữa xong đã và nếu hư hỏng đó có liên quan đến alignement thì mới cần căn chỉnh.
Tạm thời chưa có thông số thì bác nên hỏi thăm chỗ nào có thợ kinh nghiệm với alignement cũng có thể căn chỉnh thủ công được thôi ,nếu thợ giỏi có thể làm tốt kg thua máy đâu .Nói để bác thêm niềm tin với thợ nhé. Rất nhiều năm trước đây chưa có máy comp thì thợ làm cách nào .
Chúc may mắn ,Bye.
mình đã ra thợ chỉnh lại rồi , nhưng khi mình mới thay lốp thì xe chạy êm lắm sau đó chuyển sang ồn 1 thời gian thì kiểm tra lốp thấy phía trong lốp mòn hơn ở ngoài 50% , khi cân chỉnh bằng tay xong thì vẫn ồn , mình không yên tâm , chắc phải đi cân bằng động lốp tiếp ( do khi bị cái này nhưng đi 80-90km vẫn không có hiện tượng gì về lái , chỉ có tiếng ù ù ) nên phát hiện trể