Hạng B2
9/8/15
191
181
43
Bác phải chuẩn bị tình huốn để khai với bảo biểm, khai mình chạy cho nó đơn giãn. Thực ra bảo hiểm họ đưa mình tờ khai và khai cho hợp lý là được.
Em đi làm bảo hiểm toàn là nhân viên nó đọc lời khai cho mình viết không à bác. Mình khỏi phải chuẩn bị gì hết á.

Tập Lái
17/6/15
32
4
8
45
Là bình thường mà bác ơi. có bh thân vỏ lo roài mà. Nhớ đập luôn cái đèn bên trái để thay cho đồng bộ. đồng màu luôn nhé bác. Chúc bác thựơng lộ bình an trên dặm đường thiên lý.

Hạng C
28/5/07
510
358
63
Biết cảm giác của bác chủ vì đang trong thời gian "trăng mật", nhưng ko sao đâu đưa vào hãng làm lại như mới thôi. Cái đèn thì nên thay mới.

Hạng B2
22/2/07
113
146
43
Chả có gì cả bồ ạ, tự làm ở nhà cũng được, cà na với ít giẻ mềm , xoa xoa tí là bóng loáng ngay thôi. Do xe mới nên thấy tiếc tiếc, đi nhiều rồi thấy chả là gì cả.

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Cầm búa gõ cái đèn bể lun cho nó thay mới còn mấy cái khác tút 30s bác ơi

Tập Lái
22/5/11
33
52
18
Ho Chi Minh City
Hẹn bảo hiểm ra hãng xử lý bác ơi, có chút mà, khoảng này có 1 - 2 triệu thôi, bảo hiểm đền 100%, cái choá đèn bảo hãng nó mài mài giáy nhám nước tí rồi đánh bóng, không bóng như mới nhưng không thấy rõ vết trầy nữa.
P/S: em cũng có mấy đứa bạn mới tập lái lấy bằng được mấy tháng, chưa có xe, cứ đòi mượn xe em đi về quê chơi 1-2 ngày lấy le, kinh nghiệm của em lấy cớ đi công tác, chứ đưa mấy ổng thì thôi, nguy hiểm cho nó, cho mọi người, mất tiền, tốn công, tốn thời gian, mất luôn cả tình nghĩa, mà chúng bạn nào có hiểu :D

• Like
Reactions: PandaOO
Tập Lái
4/1/16
22
18
3
40
đâu có sao đâu bác, bác cứ khai mình chạy, va chạm ... cột điện là bh đền hết mà. Mà cung chia buồn cùng bác :3dkhoc:

Hạng B1
19/8/14
56
37
18
Ho Chi Minh City, Vietnam
bác đừng lấy búa gõ mà phải dùng đá đập để cho nó bể kiểu như đâm cột điện. Tạo một chổ nứt ngay sát mép ngoài và có vài lằn bị trầy xuôi theo hướng chạy của xe, thế là bác có cái đèn mới. Bh nó đền.

• Like
Reactions: tommyngo
Hạng B1
5/9/16
76
41
18
45
Bác nào cho e hỏi mua bảo hiểm vật chất trong 1 năm của oto thì cong ty bảo hiểm đền cho mình được mấy lần trong 1 năm? Và mình gây tai nạn nhiều lần trong 1 năm chỉ trầy thôi thì mình để cuối năm mình làm 1 lần, như vậy thì mình khai báo với bên bảo hiểm thế nào? Bên bảo hiểm có chấp nhận không?