Tập Lái
21/1/15
5
1
3
46
www.don.com.vn
Khi làm tờ khai bảo hiểm nhớ:
+ Khai mình lái không phải người cháu lái
+ Lỗi của mình khi lái vào đường hẽm nhỏ.
+ Ngày tai nạn là ngày gần nhất
Hẹn bảo hiểm đến hãng xe để làm thủ tục, hãng xe sẽ định giá, bảo hiểm duyệt xong là làm. Theo như tình hình của bạn thì 90% sẽ được bảo hiểm trả hết.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Bác nào cho e hỏi mua bảo hiểm vật chất trong 1 năm của oto thì cong ty bảo hiểm đền cho mình được mấy lần trong 1 năm? Và mình gây tai nạn nhiều lần trong 1 năm chỉ trầy thôi thì mình để cuối năm mình làm 1 lần, như vậy thì mình khai báo với bên bảo hiểm thế nào? Bên bảo hiểm có chấp nhận không?

Đền xả láng...nhưng năm sau sẽ tăng phí phụ thuộc bác đền nhiều hay ít
Không ai chịu bác để gom làm một lần đâu..mỗi lần đền tối đa 2 vụ trong tháng

• Like
Reactions: Tuanlm97
Tập Lái
9/10/07
32
17
8
Thành thật khuyên bác chủ làm sao cho bảo hiểm thay đèn mới luôn. Mài đánh bóng chỉ được 6 tháng là xuống màu nhìn 2 cái đèn như một mắt long lanh một mắt có ghèn. Đó là chưa kể cú va chạm có thể gây rạn, vỡ chân keo choá đèn làm cho hơi nước chui vô phía trong choá.
Đây là kinh nghiệm bản thân em với cú va chạm nặng hơn bác một chút. Lưu ý với bác là cái cản trước bị xệ sẽ phải tháo ra sơn dặm và chỉnh các ngàm chứ đừng để gara sơn sống trên xe nhé.
Bảo hiểm chỉ muốn đánh bóng đèn, em bồi dưỡng cậu bảo hiểm (thực ra là đưa cho cậu cố vấn kỹ thuật hãng ) 1 chai tiền ngoài là OK. Tự họ sẽ đập gì thì đập.
Bảo hiểm tự khai em chỉ ký thôi.
Ăn thua ở mồm.

Hạng B1
8/1/16
80
36
18
41
Xe e di bhiem hoai may vu nay. Bac yen tam, cu khai minh di bi quet la dc roi. Bua do ma bac chup hinh cay cot dien nua thi cang tot. Noi chung ko sao dau

Hạng B2
29/9/15
108
44
28
35
Chả là hôm qua em có cho thằng cháu nó mượn con vợ 2 của em đi công việc một ngày. Dù là ko muốn nhưng cũng phải đồng ý vì ai biểu nó là cháu mình. Vừa giao xe được một lúc thì nhận được cuộc gọi từ thằng cháu. Cầm điện thoại lên là em biết có chuyện chẳng lành. Thế là đầu dây bên kia nói "Chú ơi, đường hẻm xe đông chật chội nên con quẹt vào cột điện rồi ....".[pagebreak][/pagebreak]

Em nghe điện mà tim đập thình thịt, vội chạy liền ra chổ thằng cháu thì trời ơi vết trầy xướt khá trầm trọng. Em cố giữ bình tỉnh để ko làm lớn chuyện nhưng thật tình muốn xúc cho thằng cháu một đá cho hả giận.

Cả ngày hôm qua buồn ơi là buồn, ko biết đem ra raga họ có xử trí êm đẹp được ko? Xe em còn bảo hiểm nhưng ko biết bên bảo hiểm có xử lý hết 100% ko? Vì ngoài trầy xướt sơn xe, em nó còn bịt xướt 1 vết khá sâu trên chóa đèn.

Bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giáo em với. Khuyến mãi hình hiện trạng em nó :(( Quá buồn....
Bác cứ chụp hình lại, nếu quen bảo hiểm thì chỉ cần email qua cho em nó. Còn nếu ko quen bác cứ mang qua hãng xong kêu bảo hiểm qua chụp hình và báo giải quyết. Nói chung là bảo hiểm đền á bác. Yên tâm bác nhé

Hạng C
30/4/16
964
363
63
Chả là hôm qua em có cho thằng cháu nó mượn con vợ 2 của em đi công việc một ngày. Dù là ko muốn nhưng cũng phải đồng ý vì ai biểu nó là cháu mình. Vừa giao xe được một lúc thì nhận được cuộc gọi từ thằng cháu. Cầm điện thoại lên là em biết có chuyện chẳng lành. Thế là đầu dây bên kia nói "Chú ơi, đường hẻm xe đông chật chội nên con quẹt vào cột điện rồi ....".[pagebreak][/pagebreak]

Em nghe điện mà tim đập thình thịt, vội chạy liền ra chổ thằng cháu thì trời ơi vết trầy xướt khá trầm trọng. Em cố giữ bình tỉnh để ko làm lớn chuyện nhưng thật tình muốn xúc cho thằng cháu một đá cho hả giận.

Cả ngày hôm qua buồn ơi là buồn, ko biết đem ra raga họ có xử trí êm đẹp được ko? Xe em còn bảo hiểm nhưng ko biết bên bảo hiểm có xử lý hết 100% ko? Vì ngoài trầy xướt sơn xe, em nó còn bịt xướt 1 vết khá sâu trên chóa đèn.

Bác nào có kinh nghiệm vui lòng chỉ giáo em với. Khuyến mãi hình hiện trạng em nó :(( Quá buồn....

Theo KN của em, khi mua xe ở show nào thì mình mua bhiem ở show đó luôn, show và cty BH có mối liêm hệ song phương có lộ, chỉ cần làm với show và họ tự xử lý với cty BH và xe mình ok ngay mà... show làm thế giữ đc khách thêm uy tín.

Tập Lái
2/1/06
38
16
8
Đem vào Hãng, alo cho BH xuống. Khai là tự chạy va vào cột điện, BH xác nhận, nhân viên xách xe vào làm và hẹn ngày lấy xe, thế là xong. Chẳng có gì phức tạp cả. Mới mua xe nên sẽ rất xót. Một thời gian sau sẽ là bình thường. Muốn thay đèn thì lấy cái búa đập cho nó 1 phát là có đèn mới.
lúc BH xuống nó có yêu cầu hình chụp lúc va quẹt vào cột điện không bác?

ETF
Hạng B2
16/3/14
138
143
63
Đến cái xe thứ hai, mới mua chạy được hơn 1000 kM, đạp nhầm chân ga, cong cả thanh thép bên trong cản trước, trúng 2 xe khác đền gần 90tr...
Sau này chạy xe đúng 6 tháng rửa 1 lần, còn trầy với rớt ốp vè thì cứ để đó luôn.
trên núi xuống nên chạy xe có khác :D

• Like
Reactions: Wuyền SG