Hạng F
5/3/10
5.994
31.248
113
Bác qua trung tâm RHM làm rất yên tâm, lúc trước em cũng nhổ răng "ngu" ở đây :D

Tập Lái
10/1/11
2
0
0
Thì tui nhổ ở bệnh viện RHM TW( mềnh ở Hà Nội à nha) đây nè, nhổ dịch vụ đấy.
Về đau thấy ông bà luôn. Sợ vãi linh hồn, giờ hàm vẫn thấy cứng đơ lên cũng hơi lo ko biết có nhai cơm được ko.
Từ trước hôm nhổ răng đến giờ đã toàn phải ăn cháo, ăn nhiều cháo quá chán quá rồi, :((.
Còn mấy cái răng thì chắc là sống khổ với chúng nó thôi chứ chịu đau 1 lần nhổ đã ko thấu rồi.

Hạng D
29/3/07
1.805
611
113
vnexpress.net
Em từng bị răng khôn, nó không có dấu hiệu báo trước gi hết đó. Tự dưng sáng sớm ngủ dậy thấy đau buốt bên má, không mở miệng ra được và nhức vô cùng. Em vô Răng Hàm Mặt Trần Hưng Đạo bác sĩ khám chụp hình chẩn đóan do răng không mọc lệch đâm vào răng bên cạnh. Cho uống thuốc giảm đau , 1 tuần sau quay lại nhổ. Lúc nhổ thì ko đau nhưng tới chừng hết thuốc tê thì than ôi, không tài nào ngủ được. Em cũng khuyên bác chủ thớt ra ngòai RMH Trần Hưng Đạo làm. Ngon bổ rẻ. Trước khi làm cho xét nghiệm làm test cũng kĩ lắm.

Hạng C
23/6/09
692
155
43
Em vẫn nhớ cái cảm giác nhổ cái răng ngu cách đây 10 năm. Tay BS nha khoa ở tỉnh em chụp xquang xong, bơm cho em một liều gây tê cái cảm giác bị dao chuyen dùng rạch cái nứu răng ra rất là cool. Chưa hết do cái răng em nó mọc "ngu" quá nên BS không dùng kềm nhổ ra được. Rồi một chiếc khoan được bật lên đưa vào mồm em giống như khoan bê tông vậy đó. Và sau một hồi khoan và nạy cái răng ngu cũng được lây ra và may nứu lại. Em phải an cháo khoảng 5 ngày thì mơi chuyển sang nhai cơm được. Hiện bên phải em còn một cái y như vậy. Đi BS cũng khuyên nhổ nhưng mỗi lần nhớ tới tiếng kêu re re của cái khoan dạo nọ gai ốc em lại nổi lên. Chắc hôm nào cũng phải đi nhổ thôi vì phải bảo vệ cái răng kê bên

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Nhổ thui bác, iem làm 1 cái cách nay 5 năm mà giờ vẫn con tê tê thuốc mê hay sao ấy. Cái răng " khôn" của iem nó mọc ngu bà thím, mọc kiểu gì mà ngang phè và đâm thẳng vào cái răng kế bên. Báo hại bác sỹ không những đục, nạy, thậm chí suýt nữa thì phải khoan răng , may mà sau 1 hồi đục, nạy nó ra được. Đau cực, bác sỹ cho nghỉ...3 ngày dưỡng thương. Cái mặt nó sưng như cái bánh.... đa, ko nói được. Cứ mở miệng nói là nó đau và chảy máu, sụt 3kg. Trong tầm 1 tháng chả nói năng gì ngài việc ra hiệu và ghi giấy.
Kết quả sau 5 năm là 1 bên hàm vẫn ê, ăn mà nhai bên hàm đó không có cảm giác ngon. Nhưng ít ra nó bù lại là suốt ngày uống Dorogyl, suốt ngày đau nhức.
Thôi, nhổ đi cho gọn, nhức răng và đau mắt là 2 món đáng sợ nhất trên đời.

Hạng B2
29/10/10
177
0
16
48
Việc nhổ răng, hay một công việc cụ thể, tốt nhất tìm hiểu người thực hiện công việc hơn là cơ sở. chúc tốt lành!

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
4BMuoi nói:
Việc nhổ răng, hay một công việc cụ thể, tốt nhất tìm hiểu người thực hiện công việc hơn là cơ sở. chúc tốt lành!
Bác này mà tư vấn về răng thì chỉ có đúng