Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
DvDKNY nói:
Em thấy nếu bác phải nhổ 2 cái thì lựa hôm nào khỏe khỏe làm luôn 1 lần 2 cái. Đã lỡ phải húp cháo và uống sữa rồi thì cố 1 lần thôi bác ạ. 2 lần đau, oải lắm bác.
sợ chịu không nổi bác ui

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
Giờ mới đọc thớt này. Em nhổ 2 cái ở NKLA nhẹ nhàng luôn, tê 1 ngày thôi, ngày hôm sau ăn cháo, gặm xương bình thường :D
bác sĩ Tú làm rất cool :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
vantri_2010 nói:
Ko biết có fải BS Tú (nam) lúc trước ở BV RHM ko vậy Bác ???
em chẳng biết nhưng mà làm nhẹ nhàng lắm, chiều hôm thứ 6 nhổ thì hôm thứ 7 em đi offline với OS, gặm sườn nướng ngon ơ luôn à :D

Tập Lái
26/8/11
1
0
0
NKLA ơi cho em hỏi
Em đang ở tỉnh Trà Vinh, không thể lên TP được, hic... Em bị đau răng không thể hả miệng ra được đi khám bs bảo là bị viêm lợi trùm răng khôn. BS nói là phải nhổ bỏ răng để sau này không bị viêm trở lại. Nhưng khi em hỏi là có cần chụp X-quang không thì BS bảo là không cần chụp. Nhưng theo e đọc những forum trên mạng thì ai nhổ cũng cần phải chụp x-quang hết phải không ạ? Răng của e k bị lệch, mọc thẳng nhưng bị lợi trùm. Như vậy không chụp thì nhổ có nguy hiểm gì đến dây thần kinh không ạ? Em lo quá.....

Hạng C
16/2/11
616
4
18
e còn bị 4 cái cơ,2 cái 2 bên mà e chưa dám nhổ cái nào cả hix

Hạng B2
19/10/10
129
16
18
Răng khôn mà ngu bỏ mẹ, đa số là mọc lệch, mọc ngang ( gần như 80% khả năng xảy ra) thì mới nên nhổ. Bà cả em mới tiểu phẫu 2 cái ở BVRHM,làm dịch vụ, mổ phòng lạnh nghe nhạc du dương, bác sĩ ân cần tuy nhiên giá hơi chát : 2tr 1 cái. BS chỉ cho nhổ mỗi lần 1 cái.

Báo cáo bác là em nhổ liền 1 lúc 2 cái 1 cái bên trái và sau 1 tuần là 1 cái bên phải. Lúc mới nhổ tỉnh như ruồi...về nhà mấy tiếng sau nhức muốn đái trong......mà răng như vậy bắt buộc phải nhổ, không nhổ nó làm hư cái chân răng kế bên. Em còn 1 cái răng hàm trên chưa nhổ nữa nè....răng em nó nằm ngang dưới nướu luôn mới ghế

Hạng C
16/2/11
616
4
18
có chỗ nào nó mổ mà gây mê cho mình,lúc tỉnh dậy thấy nhổ xong rồi ko các bác nhỉ,e bị yếu tim hix