Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
cho e hỏi ngoài lề chút đất bố bạn là đất gì v

Hạng C
11/3/16
907
1.253
93
32
chia buồn với bác.ở vn kiện tụng ko phụ thuộc đúng sai mà phụ thuộc thằng nào tai to mặt lớn hơn ,nhiều tiền bôi trơn hơn
dù bác có lý nhưng nó sẽ tìm đủ mọi cách kéo dài rất rất lâu.
hồi xưa gia đình em có 1 miếng bị quy hoạch khai thác đá nhưng công ty thầu phải thương lượng mua chứ ko ép lấy dc.sau nó khai thác đá kề bên miếng đất nhà em.hở ra 1 tí nó đào 1 ít,tới lúc kiện tụng là nó đào 8 sào = 8000 m2 bên nhà em
tới phường , nó bảo "do đất bên nhà em sụp đổ qua bên đất nó,nó phải dọn giúp dùm ????" cái đm,bọn nó khai thác đào thì phải căn ke bên bọn nó chừa tường chừa đường đi,giờ bọn nó coi như phần đào của bên em là tường,
hài nhất là lên phường mấy ông bên phường gật gù,thằng luật sư im thin thít, chỉ ngồi ghi chép như thư ký,cái đm,còn bên thương binh phụ nữ cũng ngồi im mặc dù ai cũng hiểu chuyện gì đang diễn ra.dân vùng đó thấy quá thường xuyên rồi nên ko lạ gì.
kết là sao ? kiện mặc kiện,chả dc tích sự gì về sau bên em thuê ng trông coi 24/24.được mấy năm thì tụi nó khai thác hết phần của tụi nó đành phải mua của bên em.

• Like
Reactions: SunaSuni
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Hi bác,
Đất nhà em ngày xưa là đất nông nghiệp nha bác. Khu đó ngày xưa cò bay thẳng cánh.
Xác nhận, năm 2001 lúc đó tui đang cấp 3 có vài bạn nhà gần đấy đất rộng thênh thang.
GIờ tui muốn mua 1 lô ở đấy thì lại ko đủ tiền vì tui làm công ăn lương cả đời cũng ko đủ

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Xác nhận, năm 2001 lúc đó tui đang cấp 3 có vài bạn nhà gần đấy đất rộng thênh thang.
GIờ tui muốn mua 1 lô ở đấy thì lại ko đủ tiền vì tui làm công ăn lương cả đời cũng ko đủ
Vậy Mr Oz nhỏ hơn mình vài niên. Lúc đó mình đang học đại học.
Có nhiêu đất bị thu hồi hết trọi rồi. Tiền đền bù được mỗi nhà gần 1 tỷ phát bớt cho 8 đứa con lấy vốn mần ăn.... Ông bà già cũng không oán trách vụ nhà nước đứng ra thu hồi. Chỉ trách cái cty thực hiện dự án sao tụi nó bất nhơn, nó đã chấp thuận đền bù, sau đó hứa tới hứa lui, cuối cùng sau gần 20 năm mới trở mặt. Chúng phá bỏ cam kết trước đây, chúng bác bỏ luôn giấy xác nhận nguồn gốc đất của chính quyền khi ấy. Nên lần này phải kiện thôi. Ông già đã hơn 80t rồi chắc theo ko được nữa, phải làm giấy ủy quyền cho con cái theo tiếp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Có nhiêu đất bị thu hồi hết trọi rồi. Tiền đền bù được mỗi nhà gần 1 tỷ phát bớt cho 8 đứa con lấy vốn mần ăn.... Ông bà già cũng không oán trách vụ nhà nước đứng ra thu hồi. Chỉ trách cái cty thực hiện dự án sao tụi nó bất nhơn, nó đã chấp thuận đền bù, sau đó hứa tới hứa lui, cuối cùng sau gần 20 năm mới trở mặt. Chúng phá bỏ cam kết trước đây, chúng bác bỏ luôn giấy xác nhận nguồn gốc đất của chính quyền khi ấy. Nên lần này phải kiện thôi. Ông già đã hơn 80t rồi chắc theo ko được nữa, phải làm giấy ủy quyền cho con cái theo tiếp.
Ủng hộ mợ kiện tới bến luôn
Mà sao mãi đến gần 20 năm trời dài đăng đẳng mới nghỉ đến kiện cáo nhỉ !!!

• Sad
Reactions: SunaSuni
Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Dạ, mình cứ dựa vào luật mà làm thôi ạ

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Ủng hộ mợ kiện tới bến luôn
Mà sao mãi đến gần 20 năm trời dài đăng đẳng mới nghỉ đến kiện cáo nhỉ !!!
Bác phèo ơi, trong thỏa thuận cam kết bồi thường phần đất này không nói rõ thời hạn thi hành, chỉ nói văn bản có hiệu lực cho đến khi hoàn thành việc cấp tái định cư. Với lại bên cty Thái Bình cũng chưa chối bỏ trách nhiệm, mà cứ khất lần khất lượt hết năm này qua năm khác.
Cho đến đầu năm rồi bà phó chủ tịch có triệu tập cuộc họp với các hộ và yêu cầu phía Thái Bình giải quyết dứt điểm vụ này, nên sau khi mời các hộ lên họp nắm bắt lại tình hình, thì cuối tháng rồi bên đó mới ra cái văn bản thông báo "phần đất 360m2 không đủ cơ sở pháp lý để nhận bồi thường". Lúc này mới thấy bên đó làm sai cam kết ban đầu nên mới có cơ sở để kiện nè bác.
2001-2005 đòi quyền lợi
2005: đồng ý bồi thường 3 suất tái định cư bằng văn bản thỏa thuận có công chứng
2020: bác cam kết năm 2005
Người đồng ý và người bác cam kết là cùng 1 người. Người này nghe nói qua năm nghỉ hưu nè bác.

Nhờ Bác phèo xem thử cái lý do từ chối của bên đó trong văn bản đính kèm có hợp lệ không nha. Đa tạ bác.
Nhờ tư vấn: Đi kiện đòi 3 suất tái định cư hay nhận 45 triệu ?