Tư Vấn Đầu Tư Nhờ Tư Vấn Cho Thuê Nhà Phố

Tập Lái
12/5/15
10
23
3
Hết sức cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người ạ. Đúng là làm ăn bao giờ cũng có rủi ro, nhờ ý kiến của các anh chị em mà mình biết được thêm rất nhiều khía cạnh mà trước giờ mình không nghĩ đến. Một lần nữa cảm ơn mọi người.

Nếu có gì cần lưu ý, Xin mọi người tiếp tục chia sẽ ạ.

• Like
Reactions: lehoaian2013
Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
ở xứ thiên đường này từ số 1- tới số 5 nếu gia chủ ko có "lực" thì ko nên đu nha, hỏi bác google là ra biết bao nhiu vụ cho thuê nguyên căn. ăn chắc mặc bền thì mình giữ lại 1 tầng để ở

• Like
Reactions: Tuixach
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
  1. Không có trường hợp nào người thuê nhà chiếm luôn nhà bạn cả, trừ trường hợp hi hữu như bạn giao luôn sổ hồng cho bên thuê...hihi
  2. Bên thuê chỉ cần ra Phường đăng ký tạm trú là được, KT3 hay cho vào hộ khẩu nhà bạn cũng ko vấn đề gì.
  3. HĐ thuê nên quy định rõ về việc bảo quản, ko thay đổi kết cấu, hiện trạng nhà, trả tiền thuê đúng hạn, trường hợp nào được nhận lại cọc nhà.....quy định về giữ vệ sinh, an ninh, cháy nổ......search mấy hđ trên mạng có nhiều.
  4. Thường là cọc 2 tháng, 3 tháng tùy bạn, nếu bạn tốt cho cọc 1 tháng cũng bình thường. Nhà mới và thiết bị bạn đầu tư thì cọc 2-3 tháng.
  5. Hoa hồng cho môi giới: nếu khách ký hđ 3 năm là 1 tháng tiền nhà, nếu dưới 3 năm thì 1/2 tháng.
Thân mến
Bác chuẩn nhất,e cho thuê toàn cọc 1 tháng,nhà q12 rộng 50m² gác suốt mà thời covit cho thuê mãi mới được,giá thì bèo có 3t/th,trừ trường hợp cho thuê mặt bằng kinh doanh,nhà biệt thự,văn phòng cao cấp có giá trị lớn thì mới cọc 3_6th hoặc 1 năm,còn lại tùy xem nhà mình nội thất có gì để mà cọc nói chung cho thuê nhà cũng phải có duyên với người ở thuê nữa

Hạng B2
27/7/13
196
807
110
Ngoài cái chuyện bác phía sau đã còm... còn có rắc rối là: lỡ như sui thằng ký hợp đồng nó bị die bất đắc kỳ tử như tai nạn hay bị trúng gió... thì mình sẽ gặp rắc rối to.
Túm lại ko nên công chứng hợp đồng cho thuê nhà !
Bác Phèo cho em hỏi là e đang cho khoán thuê kd nhà trọ mà bên thuê nói e làm hđ công chứng vì chỉ có cc thì nó mới làm đky kd nhà trọ đc. Bác rành về kd nhà trọ bác cho e ý kiến đc kg?

• Like
Reactions: Tuixach
Hạng D
12/11/14
1.345
1.699
113
Hoa hồng cho MG mà 1 Tháng thuê thì cao quá bác Phèo ah. E đã từng đi thuê khá nhiều và phần lớn họ lấy nửa tháng thôi
còn tuỳ bác kí hd bao năm, 1 năm thì nửa tháng, 3 năm tro len thì 1 tháng. tóm lại do thoả thuận cả, tuỳ giá trị căn nhà cho thuê cao hay thấp nữa. nhưng về cơ bản giá chung là thế.