Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Nhờ tư vấn chọn mua xe 7 chổ tầm giá 1 tỷ

Chào mọi người, do như cầu về quê hàng tháng (60 km quốc lộ 1A) và thỉnh thoảng đi chơi xa với gia đình, mình cần mua xe 7 chổ, nhưng hoàn toàn không có kinh nghiệm về xe ô tô (còn đang học lái xe), nhờ mọi người tư vấn dùm nhé:
  • Số dư hàng tháng của gia đình khoảng 20tr/tháng, chỉ có sẵn 120tr tiền mặt (do cần để tiền mua nhà) - nghe nói sau mua xe còn chi phí nuôi xe nữa...
  • nhu cầu xe 7 chổ (vợ chồng + con và ông bà), xe êm để giảm say xe cho ông bà
  • xe chạy bền nhưng không cần bốc (mình thích chạy chậm mà chắc)
  • Về quê (đường quốc lộ) 1-2 lần tháng (120km đi và về), chạy trong đô thị 40-50km mỗi tuần, thỉnh thoảng đi chơi xa (mình ở cần thơ - đi đà lạt - nha trang - vũng tàu và cà mau)
  • ngoại hình xe trẻ - cứng cáp
Ban đầu dự tính mua chức xpander - rẻ - mình thấy đẹp, nhưng đọc nhiều người nói xe đó dễ chết máy ngang, máy yếu dễ hư gì đó nên hơi lo.

Cám ơn mọi người trước nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Xe êm chưa chắc đã giảm say xe đâu pác. Trừ siêu sang em ko biết. Ngồi xe tải em thấy ít người say. Ngồi xe êm em thấy say nhiều hơn. Hi
Đi ít, tài chính cũng ít, xe nào người ta đi nhiều thì mua. Em vote 1 phiếu cho ỉn

Tập Lái
28/4/19
17
8
3
28
Đưng nghe ai nói làm gì. Cứ xpander hoặc etiga là chuẩn r. Hàng japan is number one

• Like
Reactions: Minhox
Tập Lái
29/3/11
14
11
5
Ít tiền thì 2 em như hình đều ổn, còn tương lai dư giả thì làm em CX8 luôn đi bạn.

Tập Lái
11/1/20
14
4
0
33
Xe êm chưa chắc đã giảm say xe đâu pác. Trừ siêu sang em ko biết. Ngồi xe tải em thấy ít người say. Ngồi xe êm em thấy say nhiều hơn. Hi
Đi ít, tài chính cũng ít, xe nào người ta đi nhiều thì mua. Em vote 1 phiếu cho ỉn
Tại mình đọc giới thiệu 1 vài xe nó ghi chống rung lắc ngang - giảm say xe, mà đúng là mỗi khi đóng hết cửa rồi bật điều hòa là mình cũng có giác say xe, chứ đi xe bung hết kiếng thì ko thấy ai say xe bao giờ
Không biết do thấy taxi chơi innova nhiều quá hay mà cứ có cảm giác cái thiết kế bên ngoài của nó nhìn chán chán, mình đang suy nghĩ nên có thêm chút lấy mazda CX-5 hoặc honda CR-V, nhưng có vẻ toyota rush hay Hyundai Santa Fe cũng tầm tầm giá đó.
Đương nhiên là nếu xpander đủ bền (mình mù xe hơi mà nó lỗi chỉ có nước quỳ luôn) thì vì lý do kinh tế chắc nên chọn xpander hơn nhỉ

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Tại mình đọc giới thiệu 1 vài xe nó ghi chống rung lắc ngang - giảm say xe, mà đúng là mỗi khi đóng hết cửa rồi bật điều hòa là mình cũng có giác say xe, chứ đi xe bung hết kiếng thì ko thấy ai say xe bao giờ
Không biết do thấy taxi chơi innova nhiều quá hay mà cứ có cảm giác cái thiết kế bên ngoài của nó nhìn chán chán, mình đang suy nghĩ nên có thêm chút lấy mazda CX-5 hoặc honda CR-V, nhưng có vẻ toyota rush hay Hyundai Santa Fe cũng tầm tầm giá đó.
Đương nhiên là nếu xpander đủ bền (mình mù xe hơi mà nó lỗi chỉ có nước quỳ luôn) thì vì lý do kinh tế chắc nên chọn xpander hơn nhỉ
Lo tập trung bán xe đi bác. Ai đời người có khả năng mua xe 1 tỷ, lên đây hỏi ... Xpander.