Tập Lái
12/11/13
3
1
3
Nhà mình ở khu vực cũng khá khói bụi và đông đúc. Hồi mới xây nhà không biết nên không để ý chọn kỹ sơn ngoài trời, thành ra nhà mình mới được có vài năm là đã xỉn màu, bẩn và trông rất nhem nhuốc. Mình định sắp tới rảnh rang sẽ cho sơn lại. Nhưng giờ rút kinh nghiệm lên đây nhờ các bác tư vấn giúp trước, bác nào có kinh nghiệm cho em biết loại sơn nào hợp lý để nhà mình không lặp lại tình trạng cũ ạ?!

Tập Lái
12/11/13
22
13
3
Sơn ở ngoài thì phải chịu khó đầu tư bác ạ, nhà có đẹp hay không thì nhìn bên ngoài là đánh giá ngay được rồi. Vì ở ngoài nên phơi ra môi trường, thời tiết và khói bụi mà sơn không đủ chất lượng thì xuống cấp nhanh lắm. Bác có thể ra mấy cửa hàng tham khảo theo nhu cầu riêng của gia đình thử coi sao.

• Like
Reactions: cong.thanh
Tập Lái
31/7/14
6
6
3
38
Tình trạng chung thôi bác ạ. Nhà em may mà có tìm hiểu trước nên chọn luôn sơn ngoại thất có công dụng tự làm sạch chứ không thì cũng như bác. Thị trường giờ có đầy sơn có công nghệ tự làm sạch rồi đấy bác, bác làm 1 vòng tham khảo xem sao.

• Like
Tập Lái
12/11/13
1
5
3
Nhà có thể không đẹp nhưng nhìn phải sạch sẽ tươm tất thớt ạ, đừng để tình trạng sơn bong tróc, nhem nhuốc vì dù sao cũng là bộ mặt chủ nhà mà. Mình thấy người ta có nhiều loại sơn dùng cho các loại thời tiết, môi trường tương ứng à. Xài loại không phù hợp sẽ nhanh xuống cấp lắm, lại không bảo vệ được cấu trúc bên trong.

• Like
Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Dulex weather seal 2 lớp kèm theo một lớp kiềm lót, chúc vui
Tư vấn chuẩn đó bác!

Vệ sinh, cạo sơn bong tróc, lót sơn kiềm cho kỹ.
Chú ý chống thấm vết nứt cạnh mép tường, đầu tường bằng sp chuyên dụng vì nước len vào sẽ bung từ trong ra.

• Like
Tập Lái
2/7/11
17
4
3
Xét tình hình như bác thớt nói thì do khói bụi mà tường bị xỉn màu nên nhìn nhem nhuốc thì nên chọn những dòng sơn có hiệu ứng lá sen ấy, vừa giảm bụi bẩn bám vào mà vừa tự làm sạch nữa. Trước đây nhà mình xài sơn Galaxy à, loại gì thì không nhớ nhưng nó có hiệu ứng lá sen này nên tường nhà mình sạch và mới hẳn so với nhà hàng xóm xây sau nhà mình cả gần 2 năm.hehe

• Like
Tập Lái
12/11/13
3
1
3
Tình hình nhà mình là lớp sơn vẫn khá ổn, không có hiện tượng bong tróc gì cả, chỉ có màu là bị phai đi đáng kể và khói bụi bám vào gây bẩn và nhem nhuốc thôi các bác ạ. Trước có nghe sơn tường cho lau chùi thoải mái chứ chưa nghe vụ tự làm sạch này qua.

Tập Lái
12/11/13
3
1
3
Nhà có thể không đẹp nhưng nhìn phải sạch sẽ tươm tất thớt ạ, đừng để tình trạng sơn bong tróc, nhem nhuốc vì dù sao cũng là bộ mặt chủ nhà mà. Mình thấy người ta có nhiều loại sơn dùng cho các loại thời tiết, môi trường tương ứng à. Xài loại không phù hợp sẽ nhanh xuống cấp lắm, lại không bảo vệ được cấu trúc bên trong.
Vì nhìn nó mất thẩm mĩ quá nên gia đình mình mới quyết định sơn lại đó bác, chứ mất công người ngoài nhìn vào đánh giá không hay. Mình còn nghe bảo sơn mắc tiền chưa hẳn đã là tốt nhất nên mới lên đây tham khảo ý kiến mọi người coi sao, tiết kiệm ít nào hay ít đấy.

Tập Lái
12/11/13
3
1
3
Xét tình hình như bác thớt nói thì do khói bụi mà tường bị xỉn màu nên nhìn nhem nhuốc thì nên chọn những dòng sơn có hiệu ứng lá sen ấy, vừa giảm bụi bẩn bám vào mà vừa tự làm sạch nữa. Trước đây nhà mình xài sơn Galaxy à, loại gì thì không nhớ nhưng nó có hiệu ứng lá sen này nên tường nhà mình sạch và mới hẳn so với nhà hàng xóm xây sau nhà mình cả gần 2 năm.hehe
Mình cũng không rành về mấy vụ này lắm nên cũng chưa nghe qua hiệu này, có gì bác cố nhớ cái tên cụ thể để mình tham khảo qua nhé.