Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Mình dự kiến năm nay đi Buôn Ma Thuột chơi gồm 2 lớn 2 nhỏ (13 và 14 tuổi), có tham khảo trên này nhưng có một số vấn đề mình muốn hỏi rõ:
- Theo các bác hướng dẫn thi đi QL 13 - DT741 - QL14. Tuy nhiên mình xuất phát từ Q7, search google map thì chỉ theo hướng dẫn như sau: QL13 - ngã tư Gò Dưa - DT743 - DT745 - DT747 -DT741 - QL 14, đi như vậy có ổn không?
- Thời gian đi dự kiến 3 ngày 2 đêm, lịch trình như sau nhờ mọi người xem có ổn không và tư vấn thêm cho mình một số ý: Ngày đầu xuất phát khoản 4:00 và ghé tham quan 2-3 thác (Dray Nur, Đray Sáp và thác Gia Long) thì đi thác nào trước, ăn trưa ở thác nào cho tiện và ngon, xong mới check in chổ ở, tối di loanh quanh BMT? Ngày 2 thì tham quan các 2 hồ và tham quan các làng du lịch, nếu còn thời gian thì đi bảo tàng cafe. Ngày 3 khoảng 10:00 mình khởi hành về thì nên tính đi bảo tàng cafe (nếu chưa đi được) hoặc đi loanh quanh TP.
- Mình dự kiến đi vào dịp 30/4 hoặc dịp hè (tuần thứ hai của tháng 6). Mình ưu tiên dịp 30/4 về ngày 02/5 tránh đông xe và ngày 03/5 nghỉ ngơi để hôm sau đi làm. Tuy nhiên đây là dịp nghỉ lễ nên đường xá và phòng ốc có ổn không, đường đi các khu du lịch có đông không?
Nhờ các bác tư vấn cho mình một số ý trên. Mình xin cám ơn.
Google chỉ ok đó bác, đi hướng này tránh được mấy trạm thu phí của bình dương, gần hơn mười mấy km, đường ok, không quá đông, mình đi thường xuyên.

• Like
Reactions: guesswho
Hạng B1
5/8/10
72
41
18
Google chỉ ok đó bác, đi hướng này tránh được mấy trạm thu phí của bình dương, gần hơn mười mấy km, đường ok, không quá đông, mình đi thường xuyên.
@guesswho mình vừa đi chiều hôm qua, đường ko quá đông, chỉ nhiều xe tải và xe công, khúc đang làm cầu vượt thì 2 - 3 lượt đèn đỏ mới qua được
1 ưu điểm nữa là né được trạm thu phí trên QL13 hehe

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Mình dự kiến năm nay đi Buôn Ma Thuột chơi gồm 2 lớn 2 nhỏ (13 và 14 tuổi), có tham khảo trên này nhưng có một số vấn đề mình muốn hỏi rõ:
- Theo các bác hướng dẫn thi đi QL 13 - DT741 - QL14. Tuy nhiên mình xuất phát từ Q7, search google map thì chỉ theo hướng dẫn như sau: QL13 - ngã tư Gò Dưa - DT743 - DT745 - DT747 -DT741 - QL 14, đi như vậy có ổn không?
- Thời gian đi dự kiến 3 ngày 2 đêm, lịch trình như sau nhờ mọi người xem có ổn không và tư vấn thêm cho mình một số ý: Ngày đầu xuất phát khoản 4:00 và ghé tham quan 2-3 thác (Dray Nur, Đray Sáp và thác Gia Long) thì đi thác nào trước, ăn trưa ở thác nào cho tiện và ngon, xong mới check in chổ ở, tối di loanh quanh BMT? Ngày 2 thì tham quan các 2 hồ và tham quan các làng du lịch, nếu còn thời gian thì đi bảo tàng cafe. Ngày 3 khoảng 10:00 mình khởi hành về thì nên tính đi bảo tàng cafe (nếu chưa đi được) hoặc đi loanh quanh TP.
- Mình dự kiến đi vào dịp 30/4 hoặc dịp hè (tuần thứ hai của tháng 6). Mình ưu tiên dịp 30/4 về ngày 02/5 tránh đông xe và ngày 03/5 nghỉ ngơi để hôm sau đi làm. Tuy nhiên đây là dịp nghỉ lễ nên đường xá và phòng ốc có ổn không, đường đi các khu du lịch có đông không?
anh tham khảo thêm trên group nha: https://www.facebook.com/groups/xevanhungchuyendi.vn/posts/1417966655371245/

• Like
Hạng D
11/6/14
2.410
12.153
113
đường lạ quá anh ơi. Khúc DT743 đi ngang qua ngã tư 550 và quân đoàn 4 khả năng cao là kẹt xe container nha anh.
em hay đi lên Thủ Dầu Một, quẹo phải Nguyễn Thị Minh Khai để ra đường Mỹ Phước Tân Vạn, sau đó vào thành phố Mới Bình Dương đi lên Cổng Xanh ạ
Đường này đi ổn, đi sớm 4h00 thì k kẹt. Đi đường này đỡ hao 30k thu phí 2 trạm QL13

• Like
Hạng D
11/6/14
2.410
12.153
113
Tuyến này từ cuối năm 2021 cấm xe tải và cont theo giờ để làm cầu vượt thì đỡ kẹt xe, chỉ đông xe vào những lúc gần đến giờ cấm, anh chủ đi 3-4h00 sáng thì đi thoải mái, khi về canh về đến vòng xoay An Phú trước 15h hoặc sau 16h thì ổn. Còn k khi về đi theo ngã rẽ nhà máy An Cường hướng đi Thái Hòa về Dĩ An

• Like
Hạng D
16/11/20
2.631
7.860
113
37
Nếu đi từ Đồng Nai lên thì có thấy gg map chỉ 2 hướng, một quẹo QL28 đi QL14 như bình thường. Hướng 2 là đi DT684-DT683-QL14 luôn. Thấy khoảng cách thì như nhau mà đi hướng này dự kiến lâu hơn tới 35' so với đi QL14. Các bác có ai đi hướng này chưa nhỉ, cho em xin xíu kinh nghiệm.

• Like
Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
BMT thì có vài điểm là phải đi:
1. Cụm thác Dray Sáp, Dray Nu, Gia Long, Trinh Nữ sát mép địa phận Cư jut, đăk Nông...
2. Làng cafe trung nguyên
3. Bảo tàng cafe trung nguyên
4. Bảo tàng dân tộc học phan đình giót
5.Cưỡi voi huyện Lăk
6. Cầu treo buôn đôn, cưỡi voi, khu du lịch sinh thái buôn đôn
7. Khu dl buôn Kotam
8. Quảng trường thành phố
9. Tượng đài chiến thắng BMT
và một số điểm ăn chơi trong phố...

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Về lộ trình, nếu đi ngày thường bạn hạn chế đi qua các khu CN chỗ Quân đoàn 4 dẫn lên DT743, tuyến DT 743 này từ Thủ đức lên tới nút giao An Phú - Mỹ phước Tân vạn rất đông xe cont vào ngày thường, nút An phú đang cải tạo mở rộng, bao kẹt xe nha. Từ An Phú tới Tân Uyên thì cũng đi ngang KCN ( đường tương đối tốt, mới cải tạo lại, nhưng tiềm ẩn nguy hiểm vì công nhân chạy rất ẩu, xe cá nhân của BD-ĐN cũng ẩu nốt). Nếu đi chơi thì không nên chọn tuyến này. Từ quận 7 thì xp theo lộ trình gg đến QL13, từ đây theo lộ trình này (mình vừa đi cách đây 10 ngày): QL13 - Nguyễn Thị Minh Khai, quẹo phải đường Phú lợi ra đến Mỹ phước Tân Vạn rồi tiếp tục theo DT 741 đến cổng xanh (ăn cháo lòng), tiếp tục 741 lên Đồng Xoài (gần đến Đồng Xoài thích thì quẹo phải đường Nguyễn Huệ, đi một lát bên tay phải có quán cà phê khá hay, nghỉ nghơi thư giãn chút), rồi thẳng tiến BMT.

Còn nếu bạn chọn QL 13 và QL 14 thì chỗ Mỹ Phước Tân vạn không quẹo qua DT741 mà chạy thẳng tiếp hết Mỹ phước - Tân vạn thì tới đường Mỹ Phước - Bàu bàng (khỏi vòng veo ql13 chi cho mệt,đường MP-BB mới làm, chạy rất ngon), tới cuối đường quẹo phải QL 13 và tiếp tục hành trình lên BTM theo ql14, đi tuyến này thì trọn tình cung đường QL14, kkk.

Chỉnh sửa cuối: