Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
đi lối này xa hơn mấy chục km, dính thêm mấy trạm thu phí nha các cụ, lối DT743 mình đi thường xuyên thấy rất ổn, đường làm gần hoàn chỉnh cũng rất tốt, lên tới cổng xanh ko có trạm thu phí nào cũng như gần hơn khá nhiều, lại không có hugo
Tất nhiên nó ngắn hơn là cái chắc, đi công việc mình đi đường này, miễn sao thoát được cái nút giao An phú cho lẹ. Còn khúc kcn thì cứ vi vu, nhưng đã lưu ý là khúc này các xe thấy đường vắng chạy ẩu. Giờ này là kẹt xe tại An phú, rất ngán chỗ này vào ngày thường, ngày cuối tuần thì đỡ hơn
Nhờ tư vấn đi Buôn Ma Thuột

• Like
Reactions: guesswho
Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Tất nhiên nó ngắn hơn là cái chắc, đi công việc mình đi đường này, miễn sao thoát được cái nút giao An phú cho lẹ. Còn khúc kcn thì cứ vi vu, nhưng đã lưu ý là khúc này các xe thấy đường vắng chạy ẩu. Giờ này là kẹt xe tại An phú, rất ngán chỗ này vào ngày thường, ngày cuối tuần thì đỡ hơnView attachment 2693893
Đúng rồi bác, chịu khó An Phú 1 xíu là mọi thứ lại vi vu thôi, đáng để đánh đổi :D

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Cái cung bác chủ đưa lên mình đi rồi, không nên đi nhé 743 và 745 là container kinh lắm.
Nên đi QL13, rẽ vào Nguyễn Thị Minh Khai, ra đường Mỹ Phước- Tân Vạn, rồi quẹo phải vào đường Tạo Lực 1... rồi Google tiếp ra điểm Cổng Xanh nhé (đi theo 742 rồi nối ra 741 thẳng tiến lên Đồng Xoài.

Mấy thác ghé trước là hợp lý rồi.
Làng Cafe thì ghé buổi tối cafe là OK mà.
Làng Ana trong đó mình khoái nhất là Cái mẹt full món 4 người cả nhà ăn no nê luôn, ngồi trên nhà rong, có cả quán Cafe bên cạnh rất tuyệt.

Chúc Bác chủ đi vui.

Tập Lái
17/1/20
36
51
18
49
Còn ở BMT thì lên vườn quốc gia Yok Don, mua vé vào vườn, sẽ ngắm được 1 thác rất đẹp là thác 7 nhánh và 1 thác cực đẹp là thác Phật. Để vào vườn quốc gia, thì kiểm lâm sẽ tùy theo bạn đi xe nào sẽ cho bạn chạy xe vô luôn, sedan mình nghĩ sẽ bị cấm vì bạn máu quá mà lủi vô thác Phật sẽ không vô tới hoặc ra được. Đường vào thác Phật mùa này 1 cầu gầm cao đi ổn, mùa mưa chắc khỏi ra, vào đây có trạm kiểm lâm, để xe đó đi bộ xuống thác, tắm chắc cũng được và tận hưởng thôi. Nên đi buổi sáng sớm tới địa điểm này, ăn trưa ở chốt kiểm lâm, và về BMT trước khi trời tối, đường về hun hút mà lại không có đèn, khá nguy hiểm và mệt.
Mình là kts, do chìu vợ nên mới bấm bụng vô cái bảo tàng cà phê. Nó chẳng khác nào cái chợ lạc xoong, thậm chí thua xa mấy chợ lạc xoong ở SG. Trưng bày lộn xộn, nhốn nha nhốn nháo, không theo 1 nguyên tắc và nguyên lý bảo tàng, tự đặt tên là bảo tàng và vé 150k/ng. Vào đây phí tiền.
Mình nghĩ không hiểu sao lại cho là bảo tàng cà phê, trong khi một bảo tàng nó là gì? chắc ông chủ của nó cũng không hiểu được cái danh từ bảo tàng nên cứ đặt cho nó sang. Mình thì đã từng đi qua nhưng không bao giờ vào đó cũng như mãi mãi cũng không vào đó.

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
Q7 Bác đi thẳng về CNC Q9, chạy qua Dĩ An rồi đi hết Mỹ Phước Tân Vạn thì rẽ phải về QL13, chạy gần tới Chơn Thành thì gặp đường HCM (QL14) rẽ về Đồng Xoài

Đường này có xa hơn tý nhưng đường to thoáng đi khỏe người

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Cái cung bác chủ đưa lên mình đi rồi, không nên đi nhé 743 và 745 là container kinh lắm.
Nên đi QL13, rẽ vào Nguyễn Thị Minh Khai, ra đường Mỹ Phước- Tân Vạn, rồi quẹo phải vào đường Tạo Lực 1... rồi Google tiếp ra điểm Cổng Xanh nhé (đi theo 742 rồi nối ra 741 thẳng tiến lên Đồng Xoài.

Làng Cafe thì ghé buổi tối cafe là OK mà.
Làng Ana trong đó mình khoái nhất là Cái mẹt full món 4 người...
Quẹo vô Tạo lực 1 ( Điện Biên Phủ) thì chạy ngon khúc này, nhưng lên cổng xanh thì phải đi DT742, đường có 2 làn xe và mặt đường cũng không tốt lắm, chạy tuyến này vắng nhưng hơi chậm và ức chế, kkk.
Làng cafe thì ok, còn cái Bảo tàng cà phê thì thôi rồi. Làng Ana của bác có phải là "Buôn Cô thôn" không? Vào đây cảm giác thật bình yên.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
...đi hết Mỹ Phước Tân Vạn thì rẽ phải về QL13, chạy gần tới Chơn Thành thì gặp đường HCM (QL14) rẽ về Đồng Xoài...
Đi chơi, không vướng bận thời gian, thì đi tuyến này đã nhất mặc dù nó xa nhất, kkk.

• Like
Reactions: guesswho
Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Q7 Bác đi thẳng về CNC Q9, chạy qua Dĩ An rồi đi hết Mỹ Phước Tân Vạn thì rẽ phải về QL13, chạy gần tới Chơn Thành thì gặp đường HCM (QL14) rẽ về Đồng Xoài

Đường này có xa hơn tý nhưng đường to thoáng đi khỏe người
đường này là đường dành cho người đi lạc hoặc rãnh rỗi dư tiền nha các cụ, xa hơn mấy chục km dính thêm trạm thu phí ql14 chơn thành

Hạng D
18/6/13
1.489
1.054
113
đường này là đường dành cho người đi lạc hoặc rãnh rỗi dư tiền nha các cụ, xa hơn mấy chục km dính thêm trạm thu phí ql14 chơn thành
Xa hơn 14km thôi bác, đường to đẹp ngắm cảnh sảng khoái, tiền nong gì tầm này

• Like
Reactions: truongngo1967