Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhờ tư vấn doblo

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
chu xe khong ve sinh khoang may nen thay khong dep,thay dau thi 4lit loai castrol con loc nhot thi bac dem mau theo cho ho do moi biet duoc chu loai nay khong thong dung lam,bac ve sinh khoang may nho dung lam rach tam cach am khoang may va nap cabo mieng do quang trong lam do,bac nen thay nhot,loc,dau thang,dau tro luc,kiem tra thang truoc, sau,bac co hoi chu cu co thay dinh ky day curacam chua,cai nay rat rat quang trong day ne,neu bi dut la met voi no lam day nhe thi di 2 cay subap nang thi di ca dan,nhung thay thi tho canh cho chuan chu khong la di khong duoc dau,em gop y nhung cai can lam truoc mat cho bac thoi,chuc bac vui
Chủ nói đi khoảng 2 năm hoặc cỡ 50k km thì thay đai cam,cho mình theo 1 bộ đai nói là tuy xài rồi nhưng vẫn xài dc.nếu thay đai cam hãng mới khoảng nhiêu tiền bác?

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
chu xe khong ve sinh khoang may nen thay khong dep,thay dau thi 4lit loai castrol con loc nhot thi bac dem mau theo cho ho do moi biet duoc chu loai nay khong thong dung lam,bac ve sinh khoang may nho dung lam rach tam cach am khoang may va nap cabo mieng do quang trong lam do,bac nen thay nhot,loc,dau thang,dau tro luc,kiem tra thang truoc, sau,bac co hoi chu cu co thay dinh ky day curacam chua,cai nay rat rat quang trong day ne,neu bi dut la met voi no lam day nhe thi di 2 cay subap nang thi di ca dan,nhung thay thi tho canh cho chuan chu khong la di khong duoc dau,em gop y nhung cai can lam truoc mat cho bac thoi,chuc bac vui
Khoang máy lúc đó chủ cũ ít đi để trong kho nên bị dơ.
Chắc là sau khi sơn lại xe họ cũng đã vệ sinh khoang máy,mình cũng ko có hỏi vấn đề này.
Xe mình sau khi sơn đây bác
Nhờ tư vấn doblo
Nhờ tư vấn doblo
Nhờ tư vấn doblo

Hạng D
6/2/17
2.144
2.468
113
Ok thanks bác,mình mua cái xe này thì chủ xũng nhiệt tìn,chủ nói xe này về máy đi 5 năm nữa ko lo nghĩ gì,kêu mình về chạy chừng 1 tháng thì thay dàu và lọc dầu.
Nếu thay dầu là thay dầu gì bác?chi phí dầu và lọc dầu là khoảng bao nhiêu?mình ở brvt nên cũng boăn khoăn ko biết có chỗ nào làm dc ko.
Đây là khoang máy
View attachment 800885
Bác mua con nầy bao nhiêu vậy?
bác chuẩn bị thêm 1 xị cho em nó đi
nguyên bộ đi cam rẻ bèo hà 3 chai