Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nhờ tư vấn doblo

Tập Lái
21/8/11
21
4
8
em da chay con nay 5 nam,neu do lai nhu vay thi tuyet doi khong nen mua,do la loi chan thanh cua em

Tập Lái
21/8/11
21
4
8
doi voi doblo noi rieng neu bac mua con xe da do che nhu vay thi bac nam garara dai dai,vi dien cua no rat kho chiu,neu bo ga cua xe do con tot thi khong bao gio nguoi ta do che het,bac neu bac thich dong nay thi cu tu tu dung gap lam, tim con nao cung ti du cao hon vai chuc trieu cung khong sao,vai loi gui bac chu,em xin loi vi may em go dau khong duoc

• Like
Reactions: Đông Phong Vân
Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
doi voi doblo noi rieng neu bac mua con xe da do che nhu vay thi bac nam garara dai dai,vi dien cua no rat kho chiu,neu bo ga cua xe do con tot thi khong bao gio nguoi ta do che het,bac neu bac thich dong nay thi cu tu tu dung gap lam, tim con nao cung ti du cao hon vai chuc trieu cung khong sao,vai loi gui bac chu,em xin loi vi may em go dau khong duoc
Thanks bác đã chia sẻ,bác có dùng doblo ko?doblo mình nên chuẩn bị gì khi để có thể chủ động,mấy cái có thể tự thay thế dc bác?
Mìn đã mua doblo rồi đang vận chuyển từ bắc vào nam

• Like
Reactions: van_nang
Tập Lái
21/8/11
21
4
8
neu bac mau xe con ngon thi chang can chuan bi gi bac a,con xe nay di rat em cach am tot so voi hang binh dan,di tot do 30 40 voi so 5 khong bi ran nhu nhung dong xe khac,neu bac muon chay boc va em hon nua thi thay moi 4 con bugi va ve sinh buom ga la ok,dong nay neu con rin thi may moc va dien thi khong bao gio bi hong vat ca,bom xang khong bao gio bi hu neu con mot nat bac nen do them vao,neu bac can tu van gi them thi bac goi cho em,em se tu van nhung gi em biet sdt cua em 0905992898, chuc bac co con xe ngon thuong lo binh an

Hạng B2
6/8/17
213
83
28
42
neu bac mau xe con ngon thi chang can chuan bi gi bac a,con xe nay di rat em cach am tot so voi hang binh dan,di tot do 30 40 voi so 5 khong bi ran nhu nhung dong xe khac,neu bac muon chay boc va em hon nua thi thay moi 4 con bugi va ve sinh buom ga la ok,dong nay neu con rin thi may moc va dien thi khong bao gio bi hong vat ca,bom xang khong bao gio bi hu neu con mot nat bac nen do them vao,neu bac can tu van gi them thi bac goi cho em,em se tu van nhung gi em biet sdt cua em 0905992898, chuc bac co con xe ngon thuong lo binh an
Ok thanks bác,mình mua cái xe này thì chủ xũng nhiệt tìn,chủ nói xe này về máy đi 5 năm nữa ko lo nghĩ gì,kêu mình về chạy chừng 1 tháng thì thay dàu và lọc dầu.
Nếu thay dầu là thay dầu gì bác?chi phí dầu và lọc dầu là khoảng bao nhiêu?mình ở brvt nên cũng boăn khoăn ko biết có chỗ nào làm dc ko.
Đây là khoang máy
Nhờ tư vấn doblo

Tập Lái
21/8/11
21
4
8
chu xe khong ve sinh khoang may nen thay khong dep,thay dau thi 4lit loai castrol con loc nhot thi bac dem mau theo cho ho do moi biet duoc chu loai nay khong thong dung lam,bac ve sinh khoang may nho dung lam rach tam cach am khoang may va nap cabo mieng do quang trong lam do,bac nen thay nhot,loc,dau thang,dau tro luc,kiem tra thang truoc, sau,bac co hoi chu cu co thay dinh ky day curacam chua,cai nay rat rat quang trong day ne,neu bi dut la met voi no lam day nhe thi di 2 cay subap nang thi di ca dan,nhung thay thi tho canh cho chuan chu khong la di khong duoc dau,em gop y nhung cai can lam truoc mat cho bac thoi,chuc bac vui

• Like
Reactions: Đông Phong Vân