Cảm ơn mấy bác chia sẽ những kinh nghiệm rất chân thật.
Còn trả góp bank thì có bác nào biết ko, xin tí kinh? :)
Còn về bank thì hiện nay ngân hàng đang cho bác vay tối đa là 80% giá xuất hoá đơn của xe. Lãi suất ưu đãi năm đầu tiên của các ngân hàng đang dao động vào khoảng 7.8% - 8.0% 1 năm đầu tiên. Nếu bác vay trong vòng 5 năm thì mỗi tháng trung bình bác phải trả cả gốc và lãi khoảng 10tr nha bác. Ngân hàng sẽ giữ cavẹt xe bản chính của bác và đóng sao y cavet xe cho bác chạy nha.

Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
Bac hoi dung y chang cau hoi cua em, da dua 2 em nay vao chung ket ma chua em nao chien thang. Hong them cao nhan vao chia se

Hạng C
17/6/16
788
542
93
trunghainastone.com
City mới chỉ ngồi ghế hành khách (Uber) và đi khoảng ngắn nên không đánh giá được.
Ecosport em cầm lái một đoạn kha khá, cảm giác lái cũng bình thường, trợ lực điện + tiêu thụ nhiên liệu không như review trên xehay. Tiếng lốp dội vào khoang lái khá lớn. Chân ga bị ì khoảng 2s nếu muốn tăng tốc để vượt. Cảm giác say xe rõ.
Hay đi đường ngập, nhiều ổ gà ổ trâu thì Eco còn không thì City TOP All New (thấy review thêm kha khá option cần thiết).
Chuẩn đó bác.

Tập Lái
29/10/14
9
4
3
41
Đang hóng để qua năm cưới mong các cụ có kinh nghiệm chỉ giáo thêm

Tập Lái
23/6/17
33
20
8
38
Em vote City vô đối trong phân khúc.Con Ford Eco e đi lại bị cảm giác say xe

City mới chỉ ngồi ghế hành khách (Uber) và đi khoảng ngắn nên không đánh giá được.
Ecosport em cầm lái một đoạn kha khá, cảm giác lái cũng bình thường, trợ lực điện + tiêu thụ nhiên liệu không như review trên xehay. Tiếng lốp dội vào khoang lái khá lớn. Chân ga bị ì khoảng 2s nếu muốn tăng tốc để vượt. Cảm giác say xe rõ.
Hay đi đường ngập, nhiều ổ gà ổ trâu thì Eco còn không thì City TOP All New (thấy review thêm kha khá option cần thiết).
Em Eco to khoẻ vậy mà lại cảm giác say xe hơn hả các bác. Nhà em mẹ, vợ, con gái toàn say xe :(

Em Eco to khoẻ vậy mà lại cảm giác say xe hơn hả các bác. Nhà em mẹ, vợ, con gái toàn say xe :(
Dạ hiện nay bên em dòng xe Ecosport đã là dòng xe mới Ecosport 2018 all new roài nha bác. Đã thay đổi rất nhiều. Em mời bác qua showroom em lái thử trải nghiệm Ecosport 2018 roài hãy quyết định nha bác. Bác cần thêm thông tin cứ alo cho em ngay và luôn nha. Em cám ơn bác ^^

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Thông tin tới chủ thread là Ecosport phiên bản mới gầm thấp hơn phiên bản cũ 25mm. Nguyên nhân là do 2 tấm bảo vệ gầm bên dưới, còn trọng tâm không hề giảm so với bản cũ. Như vậy cách âm bản mới tốt hơn hẳn, nhưng cảm giác say xe thì bác test trực tiếp giúp em. Xe chở những ai thì kéo cả băng lên đại lý Ford cho ngồi sau chạy một đoạn dài 5-10km để kiểm tra. Bác lưu ý là cái gì cũng nên thử mới biết được thực tế thế nào. Còn hiện giờ chưa phải thời điểm đẹp để mua xe, đợi quý 3 có rất nhiều sự lựa chọn, trong đó có Kona đối thủ trực tiếp của Ecosport sẽ chào sân, và giá chắc chắn sẽ xuống.

• Like
Reactions: TuanSGFord
Gum confirmed
Hạng C
20/3/15
572
2.952
93
Em chưa chạy Eco nhưng một số bác nói là say xe em cảm thấy lạ.

Bác chủ nên đưa cả vợ con tới chất đầy xe test đường dài để đánh giá.

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Em chưa chạy Eco nhưng một số bác nói là say xe em cảm thấy lạ.

Bác chủ nên đưa cả vợ con tới chất đầy xe test đường dài để đánh giá.
Đi test xe đại lý nó cho chạy đg dài ko bác?
E thì lại đang có phân vân rất củ chuối giữa City Top với Altis 1.8E CVT. Biết là Altis hơn nhưng ko rõ chính xác hơn cái gì, chỉ chắc chắn là hơn 100tr :(