Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam
RE: Nhờ tư vấn giá DVD cho xe M Premacy

Em biết là bác máu lắm rồi, thế nào rồi bác cũng gắn thôi. Tuy nhiên trước khi bác gắn em xin mạo muội có vài ý kiến như sau.

- Lọai DVD trên không phải là hàng Nhật, tuy nhiên nó cũng là loại hàng tốt và cao cấp. Nhược điểm của loại này là thỉnh thoảng hay kẹt đĩa và kén đĩa. Cái này nếu bác gắn thêm cái Camera thì hiển thị tuyệt vời đấy bác ạ!
- Về giá, bác cứ tự tin trả 1200usd là nó bán rồi.
- Loa thì bác quên hai cặp loa này đi, bác thay cho em hai cặp loa trước 6*1/2, loa sau 6*9 mắc lắm thì cũng chỉ 2 triệu thôi.

Mong bác mau có bộ âm thanh - hình ảnh vừa ý.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác Pre_susu phải tính kỹ nhé, vì bộ âm thanh của Pre không giống các xe khác đâu nhé, một mình một kiểu đó, bác phải tính mua thêm cái mặt của Tàu nó thiết kế thêm cho Pre thì mới có thể lắp đặt mấy cái bác cần được, tôi đã mua thêm cái đó rồi mà, nếu bác cần tôi sẽ chụp và post lên cho bác xem.
cái amply của pre dày 2 DIN, bác phải kiếm 1 cái màn hình thụt thò và 1 cái đầu Đĩa thay vào cho đủ 2 DIN

Tập Lái
9/7/04
28
0
0
Sài Gòn

To : Bác lomo
Cái này nếu bác gắn thêm cái Camera thì hiển thị tuyệt vời đấy bác ạ!
Tui ở SG , Bác biết chỗ nào gắn Camera lùi xin tư vấn giúp. Lỡ bỏ công xin tiền vợ rùi thì làm tới lun kẻo lần sau ko được duyệt lại hối hận.
* Cặp loa Infinity 5000cs - 5-1-4 Component Speaker System tui xem giá ở trên mạng đã là #$120 rùi. Loại Bác nói tới là loại nào vậy?

To : Bác hainv
Bác Pre_susu phải tính kỹ nhé, vì bộ âm thanh của Pre không giống các xe khác đâu nhé, một mình một kiểu đó, bác phải tính mua thêm cái mặt của Tàu nó thiết kế thêm cho Pre thì mới có thể lắp đặt mấy cái bác cần được, tôi đã mua thêm cái đó rồi mà, nếu bác cần tôi sẽ chụp và post lên cho bác xem
cái amply của pre dày 2 DIN, bác phải kiếm 1 cái màn hình thụt thò và 1 cái đầu Đĩa thay vào cho đủ 2 DIN
nếu có thể được Bác chụp hình và post lên cho tui xem có được ko , đầu DVD & màn hình tui định gắn là loại 2 DIN rùi.

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Góp ý thêm với bác susu: ở Gara tôi gửi xe, hôm bữa có 1 em Camry 2.4 gửi vãng lai, xe gắn bộ DVD Sony hàng xịn hết 22 triệu, sài được 2 tháng thì hết xem đĩa DVD tàu được vì kén. Nếu bác chỉ chơi đĩa DVD xịn thì không sao :D, còn chơi đĩa tàu mà đọc bằng đầu xịn thì nên cẩn thận đó.

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Em thử post cho bác vài tấm hình bác coi chơi mà em làm hoài không được.

Bác nào giúp em với !

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Tôi đã lắp thêm cái bo mặt của Tàu cho em Pre đây này

bác coi kỹ nhé, xung quanh cái đầu đĩa và EQUALIZER là cái mặt viền xung quanh bù vào chỗ bị hụt của bộ đầu đĩa theo xe
Nhờ tư vấn giá DVD cho xe M Premacy

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Cái headunit và EQ của bác Hainv chẳng hợp nhau tý lào cả. Thôi bác bán cái EQ cho em đi rồi kiếm cái khác hợp hơn.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Cái EQ thì quá hợp với cái táp lô của xe rồi còn gì nữa, chỉ có cái đầu đĩa thì bị lệc mầu thôi, tôi đang tính đổi qua cũng cái đầu loại này màu đen cho hợp lý hơn
chẳng lẽ kiếm thêm EQ màu trắng thì thêm một cái không hợp lý nữa à

Tập Lái
9/7/04
28
0
0
Sài Gòn

To : Bác Tomo

Buổi chiều theo sự giới thiệu của Bác tui đã ra cửa hàng Audio Oto ở đường HTK xem rồi. Ở đó chủ yếu bán hàng hiệu Pioneer và Clarion. Chú bán hàng giới tư vấn cho tui như sau :
- màn hình Pioneer DEH 7650 bảo đảm hàng Nhật và BH 1 năm (nói là model nhất hiện nay nhưng tui vào trang web của OnlineCarStereo.com tìm thì không thấy model này. Bác nào biết chỉ giúp tui với để tham khảo giá và các chức năng ).
- Đầu DVD Pioneer không nói model mà bảo chung 1 bộ với màn hình 7650. (tui nghi nó nói sạo wá ).
- TV tuner Pioneer 430? gì đó kèm anten dán.
Tổng cộng chắc giá bao gồm cả tiền công lắp ráp là $1,700USD.

Theo Bác thì giá trên có hợp lý không? Model 7650 là cũ rùi phải ko? và giữa Pioneer và Kenwood loại nào được đánh giá tốt hơn (về chất lượng , không kén đĩa....)

Các Bác nào có ý kiến gì xin chỉ giáo cho luôn nhé.

Sau khi lắp đặt xong sẽ có buổi test thử (cái này nhờ các Bác trong ban quản trị tổ chức hộ - kinh phí sẽ do khổ chủ đài thọ ).

Xin cảm ơn.

Tập Lái
9/7/04
28
0
0
Sài Gòn

To : Bác hainv

Tôi đã lắp thêm cái bo mặt của Tàu cho em Pre đây này

bác coi kỹ nhé, xung quanh cái đầu đĩa và EQUALIZER là cái mặt viền xung quanh bù vào chỗ bị hụt của bộ đầu đĩa theo xe

Tụi của hàng cũng cho tui xem hình chụp cái mặt nạ giống như xe bác nhưng nó làm rất khít ôm sát vào cái màn hình nên nhìn cũng không đến nỗi tệ lắm.

Cám ơn Bác đã post hình lên cho xem.