Hạng D
4/7/13
1.555
6.178
133
Sài Gòn
Nhà em về Thủ Đức thì đi cao tốc làm gì.
Mà xe từ Bắc vào kín đường đấy bác, ngày càng đông hơn do lượng xe cá nhân ngày càng nhiều, chứ làm gì có giảm đâu. Em sợ đoạn qua Đồng Nai lắm, có năm em vô ngày mồng 5, tầm 4h chiều kẹt cứng mấy tiếng đồng hồ với vận tốc của các cụ đi bộ tập dưỡng sinh.
Có thể bác đi cao tốc nên không biết đoạn em đi :)
Leo cao tốc rồi ra nút giao Vành đai 2 xuống Võ Chí Công, đi về Khu Công Nghệ Cao hay Đỗ Xuân Hợp, băng qua Xa Lộ Hà Nội thì là Thủ Đức chứ đâu.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Gửi chủ thớt chuyến đi HCM - Huế dịp Lễ 30/4/2015 đây .
Bác coi sơ qua nhé . chi phí tầm 15tr đi kiểu phượt nhẹ rẻ :)

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
View attachment 2022084
Tình hình là Tết Mậu Tý này nhà em (2 vợ chồng và thằng ku 2 tuổi ) tính từ SAIGON về Huế ăn tết. Phương tiện là chiếc Chervolet Vivant đời 2008.

Nên em post lên đây, mong các Anh chị tiền bối tư vấn từng chặng đường, chặng dừng chân cho phù hợp với ạ.

Anh Eric-DN có tư vấn cho e chiều đi sẽ đi theo QL1A, ngày 25AL khởi hành.

Day1: SGN - NHA TRANG (dừng ăn uống nghỉ ngơi ở Đồng Nai, Phan Thiết );

Day2: Nha Trang - HỘI AN (Cho mẹ con nó nghỉ ngơi 1 ngày ở đây, tham quan, du lịch)

Day3: Hội An - HUE.;
Chiều về sẽ đi đường HCM để ngắm cảnh núi rừng Tây Nguyên và trải nghiệm thêm nhiều vùng miền của Tổ Quốc.

Em post lên đây nhờ các bác tư vấn với ạ, những điểm dừng chân uy tính, thoải mái, những nhà nghỉ khách sạn trên từng chặng mà các bác từng đi qua, mong các bác tư vấn giúp ạ.
Về Tết thì QL1A mà quất. SG Huế thì chạy ngày 1 thì xuất phát tầm 4h sáng. Chạy đến cuối Phú Yên hoặc QN cụ ah ! Năm ngoái em chạy ra Nha Trang mới ăn trưa tầm 1h chiều ah . Ngày 2 PY- Huế thì sẽ rất sớm

Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
thông thường 28 em về, em thì từ SG - An Nhơn, Bình Định thôi ah, khoảng 18g tối em đi thì khoảng 6g sáng là em về đến nhà ăn sáng cùng gia đình, chỉ lưu ý các đoạn đường có cắm bảng ZONE 60 ( từ SG ra Phan Thiết rất hay bắn tốc độ), và đoạn ngang qua Vĩnh Hảo ( khu vực Cà Ná) bắn tốc độ 24/24 luôn (khu vực này có dốc nhưng bị cắm biển ZONE 60, bác nào ko để ý là bị bắn ngay
Em làm phát nơi Cà Ná dính Zone 60 mà quất lên có 95 để vượt xe tải. Hậu quả là 2tr đi toi

• Like
Reactions: ngocftu
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Nhà em về Thủ Đức thì đi cao tốc làm gì.
Mà xe từ Bắc vào kín đường đấy bác, ngày càng đông hơn do lượng xe cá nhân ngày càng nhiều, chứ làm gì có giảm đâu. Em sợ đoạn qua Đồng Nai lắm, có năm em vô ngày mồng 5, tầm 4h chiều kẹt cứng mấy tiếng đồng hồ với vận tốc của các cụ đi bộ tập dưỡng sinh.
Có thể bác đi cao tốc nên không biết đoạn em đi :)
Vào Nam thì qua ĐN tương đối đông nhưng không kẹt. Bác đi vào mà đi QL14 là phải leo đèo Lò Xo cũng hơi ớn

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Em làm phát nơi Cà Ná dính Zone 60 mà quất lên có 95 để vượt xe tải. Hậu quả là 2tr đi toi
lúc em đi gần đến cà ná, vẫn đang chạy nhanh (vì đường vắng mà), các bác xe ngược chiều thấy em chạy nhanh quá, nên các bác đó nháy pha liên tục, gần như tất cả các xe đều nháy đèn báo em biết, nên lúc đó em mới ko bị dính tốc độ, chứ nếu ko cũng bị nặng ah vì em chạy gần 100 lận, từ đó về sau em để ý thì chỗ đó bắn gần như 24/24 luôn

• Like
Reactions: Sang-Cruzer
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
lúc em đi gần đến cà ná, vẫn đang chạy nhanh (vì đường vắng mà), các bác xe ngược chiều thấy em chạy nhanh quá, nên các bác đó nháy pha liên tục, gần như tất cả các xe đều nháy đèn báo em biết, nên lúc đó em mới ko bị dính tốc độ, chứ nếu ko cũng bị nặng ah vì em chạy gần 100 lận, từ đó về sau em để ý thì chỗ đó bắn gần như 24/24 luôn
Còn năm rồi dính ngay Bình Thuận 71/60. Các đồng chí xxx linh động cho 500k

kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.039
93
Từ quảng ngãi đi ql14 thì đi đường nào vậy bác. em lần đầu tính đi mà chưa biết. từ quảng ngĩa lên đắc lắc bao lâu và bao xa bác nhỉ!

Ngã ba Thạch Trụ, đi QL24 vào Ba Tơ rồi cứ theo đó qua đèo Violak lên Măng Đen - Pleiku là ra được QL14, nhưng đèo Violak xuống thì sướng chứ đi lên mình nghĩ là hơi cực, trời mưa hoặc ban đêm đi rất ngán vì đường nhỏ, cua rất gắt, đường nhiều đoạn chỉ vừa lọt chiếc xe, gặp xe ngược chiều thì cả hai đều phải xuống lề. Đường xấu đều (kiểu đường nhựa bị chai, chỉ đổ bê tông chứ không có lớp thảm láng, lâu ngày bị đá dăm nó trồi lên, cứ chia đều ra mỗi km có khoảng vài chỗ dài chừng 100m)

Thạch Trụ lên tới Măng Đen khoảng 120km, đi chừng 3 tiếng, tới Măng Đen là đường ngon rồi.

Hạng D
2/5/16
1.925
1.874
143
Còn năm rồi dính ngay Bình Thuận 71/60. Các đồng chí xxx linh động cho 500k
Ngay chổ con dốc đúng không bác?
Em qua chổ này đạp phanh hãm tốc ngay, vậy mà nhiều bác vẫn vượt vèo vèo.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Sang-Cruzer
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Ngay chổ con dốc đúng không bác?
Em qua chổ này đạm phanh hãm tốc ngay, vậy mà nhiều bác vẫn vượt vèo vèo.
Cũng không nhớ nữa bác ah ! Chỉ biết đó là KDC mà chạy hơi lố chút. Ra vẫy vào liền
Nhờ tư vấn hành trình du xuân SÀI GÒN - HUẾ xuân 2020