14/6/17
879
424
63
Ngã ba Thạch Trụ, đi QL24 vào Ba Tơ rồi cứ theo đó qua đèo Violak lên Măng Đen - Pleiku là ra được QL14, nhưng đèo Violak xuống thì sướng chứ đi lên mình nghĩ là hơi cực, trời mưa hoặc ban đêm đi rất ngán vì đường nhỏ, cua rất gắt, đường nhiều đoạn chỉ vừa lọt chiếc xe, gặp xe ngược chiều thì cả hai đều phải xuống lề. Đường xấu đều (kiểu đường nhựa bị chai, chỉ đổ bê tông chứ không có lớp thảm láng, lâu ngày bị đá dăm nó trồi lên, cứ chia đều ra mỗi km có khoảng vài chỗ dài chừng 100m)

Thạch Trụ lên tới Măng Đen khoảng 120km, đi chừng 3 tiếng, tới Măng Đen là đường ngon rồi.
Nghe bác nói khó đi nhỉ. Bác có đường nào tốt hơn đi từ Quảng Ngãi lên đắc Lắc ko bác. Bác có kinh nghiệm gì xin chỉ giúp nhé

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Nghe bác nói khó đi nhỉ. Bác có đường nào tốt hơn đi từ Quảng Ngãi lên đắc Lắc ko bác. Bác có kinh nghiệm gì xin chỉ giúp nhé
Bác có thể vào Quy Nhơn đi QL 19 lên Play cu hoặc vào Tuy hòa đi QL 26 lên Buôn Mê Thuột. Nố chung đường nào.cũng có 1 đèo nhưng 2 đường sau dễ đi hơn (nhưng xa hơn 1 chút)

Hạng B2
5/6/13
313
1.458
93
43
Binh Duong
View attachment 2022084
Tình hình là Tết Mậu Tý này nhà em (2 vợ chồng và thằng ku 2 tuổi ) tính từ SAIGON về Huế ăn tết. Phương tiện là chiếc Chervolet Vivant đời 2008.

Nên em post lên đây, mong các Anh chị tiền bối tư vấn từng chặng đường, chặng dừng chân cho phù hợp với ạ.

Anh Eric-DN có tư vấn cho e chiều đi sẽ đi theo QL1A, ngày 25AL khởi hành.

Day1: SGN - NHA TRANG (dừng ăn uống nghỉ ngơi ở Đồng Nai, Phan Thiết );

Day2: Nha Trang - HỘI AN (Cho mẹ con nó nghỉ ngơi 1 ngày ở đây, tham quan, du lịch)

Day3: Hội An - HUE.;
Chiều về sẽ đi đường HCM để ngắm cảnh núi rừng Tây Nguyên và trải nghiệm thêm nhiều vùng miền của Tổ Quốc.

Em post lên đây nhờ các bác tư vấn với ạ, những điểm dừng chân uy tính, thoải mái, những nhà nghỉ khách sạn trên từng chặng mà các bác từng đi qua, mong các bác tư vấn giúp ạ.
Mình cũng đi như anh , nhưng xuất phát ngày 26 âm lịch. :cool:

• Like
Reactions: lê thành2091
kq confirmed
Hạng B2
9/9/05
482
4.043
93

Bác đi theo cung này hay hơn nè, tại tết năm rồi mình đi ra bằng đường 14 do có nhiều điểm phải ghé dọc đường trên tuyến này. Còn đoạn Quy Nhơn - Pleiku qua QL19 hoặc Tuy Hòa - BMT qua QL26 được nhiều người gợi ý lắm, hình như QL19 đường tốt hơn chút.

Bác có thể vào Quy Nhơn đi QL 19 lên Play cu hoặc vào Tuy hòa đi QL 26 lên Buôn Mê Thuột. Nố chung đường nào.cũng có 1 đèo nhưng 2 đường sau dễ đi hơn (nhưng xa hơn 1 chút)

14/6/17
879
424
63
Bác đi theo cung này hay hơn nè, tại tết năm rồi mình đi ra bằng đường 14 do có nhiều điểm phải ghé dọc đường trên tuyến này. Còn đoạn Quy Nhơn - Pleiku qua QL19 hoặc Tuy Hòa - BMT qua QL26 được nhiều người gợi ý lắm, hình như QL19 đường tốt hơn chút.
Cảm ơn bác nhé

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
nhà nghỉ tên gì bác? bãi biển đoạn nào có tên địa danh không để biết đường hỏi dân địa phương?
Tks
Bác gõ biển Vịnh Hòa là google nó dãn vào. Nằm ngay con dốc. Nhà nghỉ cũng sạch và nằm ngay biển luôn. Nói chung cảm giác rất Yomost cho nghỉ dưỡng và tắm biển

Hạng D
7/3/07
2.225
53.799
113
Xe em có sẵn navitel. Em mở thêm GG map trên ĐT. Thằng navitel có cảnh báo tốc độ em thấy cũng khá chính xác. tất nhiên kết hợp với nhìn bảng báo nữa.

• Like
Reactions: Sang-Cruzer
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Xe em có sẵn navitel. Em mở thêm GG map trên ĐT. Thằng navitel có cảnh báo tốc độ em thấy cũng khá chính xác. tất nhiên kết hợp với nhìn bảng báo nữa.
Tui chưa dùng Navitel nên không biết ! Tui dùng Vietmap A45 all in one . Cũng tạm ổn. Chủ yếu chỉ mở vậy khi chạy đường xa để nó cảnh báo thôi