Hạng B2
2/2/13
294
712
93
Em đang chạy Rondo GATH. Nếu trong chọn 1 trong 2 con thì nên chọn Sorento.
Rondo có khá nhiều hạn chế: gầm thấp, nội thất chật, góc chữ A rất lớn, 5+2 nên cốp rất hạn chế nếu phải xài đủ 7 chỗ.
Nếu gia đình bác ko cần thiết phải 7 chỗ thì nên cân nhắc các option khác như Sportage/Tucson
Nếu anh so thông số rondo với sorento đời trước thì chiều dài cơ sở của Rondo nó hơn sorento đó a ạ.
Không biết a đã ngồi sorento đời trước chưa.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Chỉ có thể góp ý với bạn thế này:
- So nếu mới, đời cao đi cũng đc, cũng ngon. Nhưng với tầm tiền khó kiếm đc chiếc Sò dầu nào còn mới. Động cơ xe Hàn vẫn dưới Nhật 2 bậc về độ ổn định, độ bền. Nếu máy dầu thì nhẹ phải thay Turbo, còn máy xăng thì hao xăng hơn và yếu. Ví dụ Innova hay Tủn 2.7 nó yếu, nhưng đạp ga nó đều và lên từ từ. Còn Sò xăng nó làm sao đó, động cơ đã cũ nó có khúc ga nó hụt hụt rất khó chịu. Cảm giác máy nó không ngọt.
- Rondo 2019 vận hành hơn đám MPV nhỏ như Rush, Xpander, XL7 nhưng nhược lớn nhất gầm thấp, hao nhiên liệu hơn và ồn lốp hơn đám MPV nhỏ.
Với mình và tầm tiền như bạn mình chọn Xpander AT lướt 2020 vì nó bền bỉ, tiết kiệm, thực dụng và tính thanh khoản cao hơn Rondo.

Đang lăn tăn nên giữ Tủn 2.7 hay Sò xăng 2.4

Cảm giác bốc thì Sò hơn, với lại 5 số nó chuyển số mượt hơn

Nhưng con Tủn gầm cao hơn, đi đường trường thì tự tin hơn hẳn, đúng là cái thùng tôn chả có gì để hư

• Like
Reactions: thunderbolt
Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
công nhận! mình mới đi thử chuyến xa với Rondo thì ngoài máy móc, nội thất thì còn lại hơi dở như góc A quá chời bự, đường miền tây xấu nên quá dằn chở nóc nhà với mấy đứa mà la um sùm. Hàng ghế thì chật thật, phải xếp ghế 3 lại mới chở đồ đủ.

Sau khi test thử, mình đã loại Rondo :(

Rondo/XPander/XL7 đều nửa nạc nửa mỡ chở gia đình đi quê thường ko ngon đâu
Mạnh dạn lên Sề xăng hay Phò tủn đi anh, mình đi Cà Mau tháng 1 lần chở gia đình, chở đồ rất khỏe

Cả 2 con ráng kiếm đều trong tầm tiền của anh

• Like
Hạng D
30/11/10
3.968
56.320
113
Nếu nghĩ đến 7 chỗ, thì bỏ qua Rondo đi, 2 băng sau nó ngồi không được đâu.

Hạng D
8/5/16
1.254
839
113
Nếu anh so thông số rondo với sorento đời trước thì chiều dài cơ sở của Rondo nó hơn sorento đó a ạ.
Không biết a đã ngồi sorento đời trước chưa.
Em đã từng chọn 1 con xe chỉ vì thông số và phải bán sau vài tháng, nên em hiểu trải nghiệm thực tế quan trọng ntn.
Sorento em đi nhiều rồi, tiếc là ko đủ tiền nên em mới phải lấy Rondo :D

• Like
Tập Lái
10/7/22
34
95
18
Em đã từng chọn 1 con xe chỉ vì thông số và phải bán sau vài tháng, nên em hiểu trải nghiệm thực tế quan trọng ntn.
Sorento em đi nhiều rồi, tiếc là ko đủ tiền nên em mới phải lấy Rondo :D
công nhận! chạy thử xong mới thấy phù hợp hay không.

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
194
237
43
28
em đã từng ngồi, kiểm tra, chạy thử cả 2 dòng Rondo 2016 - 2019 và Sò xăng 2016. Cá nhân em thấy Sò 2016 cũng đời cũng không sâu lắm, form cũng còn đẹp. Sò lái hơi nặng so với Rondo nhưng đi cao tốc đầm. Do chưa sử dụng lâu như mấy bác phía trên nên không dám nói nhiều. Nhưng em vote cho sò nhé. Giá sò xăng giờ tầm 500-520