Hạng B2
19/11/05
227
1
18
Hà Nội
Em đang chạy ESC 3.0, đã bọc ghế da. Từ khi mua đến nay em vẫn chưa lắp gì thêm cho xe. Mấy bữa nay sắp tết,có ít tiền nên đang cân nhắc một số thứ để nâng cấp (cho tăng thêm độ thích vì vẫn còn mê em nó lắm - theo đề xuất của bác M3B). Những thứ em đang cân nhắc gồm có : (nhưng chỉ đủ tiền làm 1 trong những thứ đó)
- Thay 04 lốp Michel - loại giảm tiêu hao nhiên liệu ý.
- Thay bóng đèn XENON cho sáng.
- Lắp thêm 1 bộ màn hình liền đầu DVD.
Em chỉ có thể đầu tư khoảng 6tr. Các bác tư vấn giúp em nên làm gì và ở đâu nhé. Em ở HN.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28
RE: Nhờ tư vấn lắp đồ chơi cho ESC

ơ, trong 3 cái đó bác thích cái gì thì chọn chứ! ai chọn thay bác được! Còn nếu là E, cái thứ 1 xin bỏ qua! Cái thứ 3 chắc ko đủ tiền, mà E thích âm thanh hơn nên làm quả Ampli cho sướng! Chắc bác nên đầu tư bộ Xenon thì hợp lý nhất: muốn lắp nhiều bộ cho hết 6T thì bác qua Minh Khôi - số 1 Đoàn Trần Nghiệp (gần đầu phố Huế), còn nếu thích chơi xịn thì bác ra số 5 Nguyễn Công Trứ (cửa hàng chuyên bán phụ tùng HQ của bác Hùng ColourMatiz), chắc 6T là đủ 1 bộ ngon đấy!

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Màn hình 2 Din liền đầu đọc không lắp được cho Es ( mỗi khi thay đĩa nó chạm vào cần số ) muốn lắp được phải bẻ cong cái tay số đi. Muốn ngon lành bác phải chơi thêm cái đầu đổi đĩa. Như vậy 6tr ko đủ đâu bác. Theo em bác cứ chơi bộ pha cốt xenon loại 2 tim. chơi thêm bộ đèn gầm xenon luôn cho máu

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: ducanet2000

Màn hình 2 Din liền đầu đọc không lắp được cho Es ( mỗi khi thay đĩa nó chạm vào cần số ) muốn lắp được phải bẻ cong cái tay số đi. Muốn ngon lành bác phải chơi thêm cái đầu đổi đĩa.
Bác sai rồi, xe em gắn bình thường có sao đâu :D
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=380105&mpage=1

Tập Lái
31/1/07
49
0
0

Em từ TQ về VN ăn tết có mua cho bạn em 2 bộ đèn HID cho xe ESCAPE hết 1360 tệ gần bằng 3 triệu tiền vn,mang ra chỗ đầu phố Huế giao Đoàn Trần Nghiệp lắp thợ ở đó lấy 100 k tiền công ,trong khi ở đó họ bán 1 bộ cũng chỉ 1750k bao gồm cả lắp đặt và bảo hành 1 năm,bác ra chỗ đó xem, em thấy giá cả rất hợp lý ,em hỏi có thứ giá còn rẻ hơn ở TQ đấy

Hạng B2
19/11/05
227
1
18
Hà Nội

Kết cục là tết vừa rồi em chẳng nâng cấp gì cho em nó cả vì vẫn còn yêu lắm. Nhân tiện đây xin hỏi các bác là em muốn đổi lại ghế da (lắp loại da TQ) trở về ghế nỉ nguyên bản của ESC thì có thể lắp được ở đâu. Vợ cả của em ghét mùi da quá, cứ lên xe là nôn. Các bác giúp em với nhé.

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Sao bác lại làm ngược thế? Nếu muốn hết mùi da mới thì bác cho vào trong xe 1 bọc cà phê bột (Trung Nguyên chẳng hạn) ko lâu sau sẽ thơm lại ngay thôi mà :)

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Các bác mua bóng xenon gì hết mấy triệu. Bạn em bên Mỹ xách tay 3 cặp về cho Ếch 3.0 tốn có 15USD/cặp à. Em thấy thay lốp ấy. Mua lốp Michelin loại Made in France ấy, dùng tốt lắm

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Trích đoạn: mb_fan

Các bác mua bóng xenon gì hết mấy triệu. Bạn em bên Mỹ xách tay 3 cặp về cho Ếch 3.0 tốn có 15USD/cặp à.
Bạn bác còn dư cặp nào ko ? ;)

Hạng B2
9/9/06
200
3
18

Bóng thì đáng bao nhiêu. Đắt là đắt cái Balats ấy chứ