Tập Lái
7/12/19
15
33
0
View attachment 2077605
Tình hình là em định chở gia đình gồm vk và 2 con nhỏ đi du lịch đến KDL Hồ Tà Đùng Đắk Nông và Đắk Nông chơi. Em định đi vào lúc khoảng 0h ngày 7/12/2019. Em search đương qua google maps thì có thể đi theo 2 tuyến từ HCM là:
  1. Lộ trình đi cao tốc Long Thành - Dầu Giây qua QL20 rồi rẽ QL28
  2. Lộ trình đi qua Bình Phước - QL14
Em thấy google maps hiển thị đi lộ trình 1 nhanh hơn tầm 1h so với chọn lộ trình 2. Tuy nhiên em không rõ đi QL28 ban đêm thì đường xá và các điểm dừng chân như thế nào.
Nhờ các ace, các bác có kinh nghiệm chia sẽ giúp thông tin giúp:
  • Hiện trạng đường xá QL28 ban đêm như thế nào, đường có tốt không, em đi ban đêm thì có thể dừng nghỉ ngơi giữa đường ở đâu?
  • Du lịch Daknong thì có thể ăn sáng, trưa và du lịch khám phá thêm các điểm nào ngoài KDL Tà Đùng.
Cám ơn các ace và các bác.View attachment 2076560
Em có đất ngay cạnh topview nên đi lên đó suốt. Bác đi đêm mà đi quốc lộ 14 thì nhiều xe chạy đêm lắm nên khó đi vì đường không có giải phân cách. Em hay đi từ 4h sáng, đi quốc lộ 20 tầm 7h đến Madaguoi ăn sáng, nghỉ ngơi sau đó đi DT725, ql28 tầm 3h nữa đến Tà Đùng. Đường đó đi ban ngày ngắm cảnh mới đẹp.
Ăn uống trên đó còn thiếu chỗ ăn. Bác sang quán Gia Huân đối diện topview nhờ chị Hải chủ nhà nướng con gà nhà nuôi, nhờ mua hộ cá hồ nấu ăn cho vừa ngon vừa rẻ.
Vào Tà Đùng chỉ có ngắm cảnh, chụp ảnh. Muốn đi chơi thêm thì xuống lòng hồ đi thuyền dạo hồ hoặc đi vào thác tắm nhưng có trẻ con đi vào thác hơi vất vả

Tập Lái
25/11/19
30
20
0
32
Em có đất ngay cạnh topview nên đi lên đó suốt. Bác đi đêm mà đi quốc lộ 14 thì nhiều xe chạy đêm lắm nên khó đi vì đường không có giải phân cách. Em hay đi từ 4h sáng, đi quốc lộ 20 tầm 7h đến Madaguoi ăn sáng, nghỉ ngơi sau đó đi DT725, ql28 tầm 3h nữa đến Tà Đùng. Đường đó đi ban ngày ngắm cảnh mới đẹp.
Ăn uống trên đó còn thiếu chỗ ăn. Bác sang quán Gia Huân đối diện topview nhờ chị Hải chủ nhà nướng con gà nhà nuôi, nhờ mua hộ cá hồ nấu ăn cho vừa ngon vừa rẻ.
Vào Tà Đùng chỉ có ngắm cảnh, chụp ảnh. Muốn đi chơi thêm thì xuống lòng hồ đi thuyền dạo hồ hoặc đi vào thác tắm nhưng có trẻ con đi vào thác hơi vất vả
giá đất trên đó thế nào bác chia sẻ được không ạ, em tính lên mua vài lô làm homstay

Tập Lái
7/12/19
15
33
0
giá đất trên đó thế nào bác chia sẻ được không ạ, em tính lên mua vài lô làm homstay
Hiện tại đất có view đẹp xuống hồ mà giá rẻ thì gần như hết rồi bác ạ. Còn đất bán lại thì họ rao 1 tỷ 1 xào. Đó là đất view xuống hồ như hình
Mà tỉnh vẫn đang chờ đợi nhà đầu tư lớn về đầu tư nên chưa cho phép tư nhân chuyển đổi sang thổ cư bác ạ

Attachments

Tập Lái
25/11/19
30
20
0
32
Hiện tại đất có view đẹp xuống hồ mà giá rẻ thì gần như hết rồi bác ạ. Còn đất bán lại thì họ rao 1 tỷ 1 xào. Đó là đất view xuống hồ như hình
Mà tỉnh vẫn đang chờ đợi nhà đầu tư lớn về đầu tư nên chưa cho phép tư nhân chuyển đổi sang thổ cư bác ạ
đa tạ bác

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93

Bác đi QL 20 rồi quẹo vô DT725 ở đoạn nào vậy bác? Phải khúc chỗ Đạ Huai không?

Tập Lái
7/12/19
15
33
0
Bác đi QL 20 rồi quẹo vô DT725 ở đoạn nào vậy bác? Phải khúc chỗ Đạ Huai không?
Chỗ đó đó bác ơi. Ngã 3 đèn xanh đèn đỏ ngay chợ Madaguoi rồi rẽ trái đó bác

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Chỗ đó đó bác ơi. Ngã 3 đèn xanh đèn đỏ ngay chợ Madaguoi rồi rẽ trái đó bác
Đường đi như thế nào Hả bác: mặt đường? Đèo dốc? Rộng không bác?

Gmap chỉ đường này là ngắn nhất từ SG đi Tà Đùng nhưng em chưa đi bao giờ nên khg rõ

Tập Lái
7/12/19
15
33
0
Đường đi như thế nào Hả bác: mặt đường? Đèo dốc? Rộng không bác?

Gmap chỉ đường này là ngắn nhất từ SG đi Tà Đùng nhưng em chưa đi bao giờ nên khg rõ
Mặt đường đẹp, rộng, cũng không dốc lắm, vắng xe. Nói chung dễ đi mà cảnh lại đẹp. Có đoạn thủy điện Đồng Nai 4 có 1 số chỗ có ổ gà nhưng không đáng kể. Em thích đi đường đó nhất.
Nếu có trẻ nhỏ tầm 5h chiều em xuất phát ở TP. Đến 8, 9h tối em nghỉ ở Madaguoi 300k 1 phòng giường đôi sạch đẹp. Sáng dậy ăn sáng cafe rồi túc tắc đi tiếp mất 3h nữa đến nơi ăn trưa là vừa. Đi vậy cho trẻ nhỏ đỡ mệt

• Like
Reactions: chat2004 and maihoa