Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Mặt đường đẹp, rộng, cũng không dốc lắm, vắng xe. Nói chung dễ đi mà cảnh lại đẹp. Có đoạn thủy điện Đồng Nai 4 có 1 số chỗ có ổ gà nhưng không đáng kể. Em thích đi đường đó nhất.
Nếu có trẻ nhỏ tầm 5h chiều em xuất phát ở TP. Đến 8, 9h tối em nghỉ ở Madaguoi 300k 1 phòng giường đôi sạch đẹp. Sáng dậy ăn sáng cafe rồi túc tắc đi tiếp mất 3h nữa đến nơi ăn trưa là vừa. Đi vậy cho trẻ nhỏ đỡ mệt
Cám ơn bác

• Like
Reactions: Tadunggreen
Hạng D
10/6/10
1.403
1.225
113
Mặt đường đẹp, rộng, cũng không dốc lắm, vắng xe. Nói chung dễ đi mà cảnh lại đẹp. Có đoạn thủy điện Đồng Nai 4 có 1 số chỗ có ổ gà nhưng không đáng kể. Em thích đi đường đó nhất.
Nếu có trẻ nhỏ tầm 5h chiều em xuất phát ở TP. Đến 8, 9h tối em nghỉ ở Madaguoi 300k 1 phòng giường đôi sạch đẹp. Sáng dậy ăn sáng cafe rồi túc tắc đi tiếp mất 3h nữa đến nơi ăn trưa là vừa. Đi vậy cho trẻ nhỏ đỡ mệt
Phải đường này ko bác, tháng sau e cũng định đi

Attachments

• Like
Reactions: badmonkey
Tập Lái
7/12/19
15
33
0
Phải đường này ko bác, tháng sau e cũng định đi
Đúng đường đó rồi bác ơi. Xong lúc về bác đi đường kia về Bảo Lộc là đúng 1 vòng luôn là đẹp. Đường về đoạn đèo hơi dài chút nhưng mặt đường đẹp, mà đoạn dt725 cắt từ ql20 về Bảo Lộc có đoạn rừng thông đẹp như Đà Lạt bác ạ

Hạng D
10/6/10
1.403
1.225
113
E book dc mỗi tối CN, do T7 hết phòng, còn T7 ko biết đi đâu chơi các bác? Gần đó có chỗ nào chơi ko ạ. Ko thì chắc e đi Madagui hay Bảo Lộc đêm T7, CN lên Tà đùng.

Hạng D
16/10/06
1.546
9.983
113
sites.google.com
E book dc mỗi tối CN, do T7 hết phòng, còn T7 ko biết đi đâu chơi các bác? Gần đó có chỗ nào chơi ko ạ. Ko thì chắc e đi Madagui hay Bảo Lộc đêm T7, CN lên Tà đùng.

Tối rất bùn nha, mùa này lạnh teo nhậu bia cũng khó, rượu thì ok. E cũng ko book dc bên chú đông nên ngủ đêm bên kdl tà đùng. Lều rất to có 2 ngăn trong ngủ ngoài ngồi cafe. 1 lều ngủ dc 4 ngưòi giá 500k/ lều. Lều bên chú đông e thấy nhỏ hơn, giá hình như rẻ hơn, chờ ai ở lều bên chú đông xác nhận.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Tối rất bùn nha, mùa này lạnh teo nhậu bia cũng khó, rượu thì ok. E cũng ko book dc bên chú đông nên ngủ đêm bên kdl tà đùng. Lều rất to có 2 ngăn trong ngủ ngoài ngồi cafe. 1 lều ngủ dc 4 ngưòi giá 500k/ lều. Lều bên chú đông e thấy nhỏ hơn, giá hình như rẻ hơn, chờ ai ở lều bên chú đông xác nhận.
Bác kể làm em ghiền quá!

Em đi 1/2019, khá lạnh, ban đêm gió nhiều, nhiệt độ tầm 11-12 độ C. Nhà em đi với nhà ông anh. Buổi tối 2 ae ngồi ngay cái hồ, để sẵn thùng bia, uống được 2 lon, lạnh quéo, chui vào giường, làm giấc đến 5h sáng. :)

• Like
Reactions: dccouq
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Tối T7 bác nên làm 1 đêm ở Bảo Lộc.

Tuy không nhiều điểm ăn chơi, nhưng cũng thú vị (lần trước em đi):
Ở: KS Liên Đô (ngay QL 20)
Chơi:
1. Linh Quy Pháp Ấn (chạy xe thẳng lên dốc, có bãi xe miễn phí của Chùa)
2. Thác Dambri (có vài điểm tham quan khác cùng cung đường này)
Ăn:
1. Bách Hỷ An: https://www.foody.vn/lam-dong/bach-hy-an-quan-an-san-vuon
2. Mộc Quán bờ hồ (hình như mới đổi chủ): https://diadiembaoloc.com/moc-quan-97-le-thi-pha-mat-sau-bo-ho-moi
3. Cà Phê Phạm: https://www.foody.vn/lam-dong/pham-s-garden-coffee
4. Quán Tùng: https://www.foody.vn/lam-dong/diem-tam-tung

Sáng T7 bác nên đi sớm. Ăn sáng quán Tùng. Xong chạy thẳng vô thác Dambri, ăn chơi bấy sấy, chiều về KS, ghé các điểm tham quan khác trên đường ra (đồi trà Tâm Châu, lâu đài trắng ...).

Sáng sớm CN (tầm 7h) chạy lên Linh Quy Pháp Ấn, leo vài chục bậc thang lên cổng trời tự sướng. Xong thì về KS trả phòng, thẳng tiến Tà Đùng, tầm 3-4h chiều, tới nơi là vừa đẹp.

Chúc bác và gia đình có chuyến du lịch thể thao vui vẻ. :)

Hạng D
16/10/06
1.546
9.983
113
sites.google.com
Bác kể làm em ghiền quá!

Em đi 1/2019, khá lạnh, ban đêm gió nhiều, nhiệt độ tầm 11-12 độ C. Nhà em đi với nhà ông anh. Buổi tối 2 ae ngồi ngay cái hồ, để sẵn thùng bia, uống được 2 lon, lạnh quéo, chui vào giường, làm giấc đến 5h sáng. :)

Em đi thứ 7 vừa rồi may có trận bán kết cứu vãn 2 tiếng buổi tối chớ ko cũng ko bít làm gì!

• Like
Reactions: badmonkey