Tập Lái
9/8/19
2
2
3
40
Nhờ Tư Vấn Lộ Trình Đi KDL Du Lịch Tà Đùng DakNong 7-8/12/2019

Tình hình là em định chở gia đình gồm vk và 2 con nhỏ đi du lịch đến KDL Hồ Tà Đùng Đắk Nông và Đắk Nông chơi. Em định đi vào lúc khoảng 0h ngày 7/12/2019. Em search đương qua google maps thì có thể đi theo 2 tuyến từ HCM là:
  1. Lộ trình đi cao tốc Long Thành - Dầu Giây qua QL20 rồi rẽ QL28
  2. Lộ trình đi qua Bình Phước - QL14
Em thấy google maps hiển thị đi lộ trình 1 nhanh hơn tầm 1h so với chọn lộ trình 2. Tuy nhiên em không rõ đi QL28 ban đêm thì đường xá và các điểm dừng chân như thế nào.
Nhờ các ace, các bác có kinh nghiệm chia sẽ giúp thông tin giúp:
  • Hiện trạng đường xá QL28 ban đêm như thế nào, đường có tốt không, em đi ban đêm thì có thể dừng nghỉ ngơi giữa đường ở đâu?
  • Du lịch Daknong thì có thể ăn sáng, trưa và du lịch khám phá thêm các điểm nào ngoài KDL Tà Đùng.
Cám ơn các ace và các bác.
Nhờ Tư Vấn Lộ Trình Đi KDL Du Lịch Tà Đùng DakNong 7-8/12/2019

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tktung
Hạng B1
25/7/19
68
68
18
44
Quận 2
Em mới đi Tà Đùng hồi tháng 11.
Bận đi SG - QL14 - Gia Nghĩa - Tà Đùng: 250km: đường tốt, coi chừng tốc độ địa phận DakNông.
Đoạn Tà Đùng - Di Linh (QL28) mặt đường tương đối tốt nhưng đèo dốc quanh co nên tốc độ an toàn nên 60km/h đổ lại, tốt nhất nên đi ban ngày.

Tập Lái
9/8/19
2
2
3
40
Em mới đi Tà Đùng hồi tháng 11.
Bận đi SG - QL14 - Gia Nghĩa - Tà Đùng: 250km: đường tốt, coi chừng tốc độ địa phận DakNông.
Đoạn Tà Đùng - Di Linh (QL28) mặt đường tương đối tốt nhưng đèo dốc quanh co nên tốc độ an toàn nên 60km/h đổ lại, tốt nhất nên đi ban ngày.
Cám ơn bác

• Like
Reactions: camap2001
Tập Lái
20/7/08
13
0
3
baongay.com
View attachment 2077605
Tình hình là em định chở gia đình gồm vk và 2 con nhỏ đi du lịch đến KDL Hồ Tà Đùng Đắk Nông và Đắk Nông chơi. Em định đi vào lúc khoảng 0h ngày 7/12/2019. Em search đương qua google maps thì có thể đi theo 2 tuyến từ HCM là:
  1. Lộ trình đi cao tốc Long Thành - Dầu Giây qua QL20 rồi rẽ QL28
  2. Lộ trình đi qua Bình Phước - QL14
Em thấy google maps hiển thị đi lộ trình 1 nhanh hơn tầm 1h so với chọn lộ trình 2. Tuy nhiên em không rõ đi QL28 ban đêm thì đường xá và các điểm dừng chân như thế nào.
Nhờ các ace, các bác có kinh nghiệm chia sẽ giúp thông tin giúp:
  • Hiện trạng đường xá QL28 ban đêm như thế nào, đường có tốt không, em đi ban đêm thì có thể dừng nghỉ ngơi giữa đường ở đâu?
  • Du lịch Daknong thì có thể ăn sáng, trưa và du lịch khám phá thêm các điểm nào ngoài KDL Tà Đùng.
Cám ơn các ace và các bác.View attachment 2076560
Đi đêm thì đi đường 14 cho an toàn; Lượt về có thể chạy từ Tà Đùng qua Di Linh rồi về theo QL20; cũng có thể chạy ngược ra Quảng Khê rồi đi theo lối rừng Cát tiên ra Đạ Huoai ra Tân Phú Đồng Nai về Sg

Hạng D
2/5/16
1.908
1.856
143
Nên đi QL14, đường đẹp, dễ đi.
Không nên xuất phát lúc 0h, tầm đó nhiều xe khách giường nằm và xe tải, họ pha đèn led rất chói.
Từ SG lên Đăk Nông nếu xuất phát khoảng 5h, tầm 7h ăn sáng ở Đồng Xoài, khoảng 11h tới nơi.

Tập Lái
7/12/19
2
5
0
Lộ Trình
Đi tuyến quốc lộ 14 lên Gia Nghĩa rồi qua QL 28 vào Tà Nùng nhé anh. Từ Sài Gòn về Đồng Xoài tầm 121km khoảng 2 tiếng chạy xe, từ Đồng Xoài ghé hủ tiếu Hân trên đường Hùng Vương ăn sáng khá ngon xong về Gia Ngĩa cũng tầm 120 km nữa. Chú ý csgt Đăk Nông đoàn từ dốc tới trạm thu phí Đăk Nông có bắn tốc độ ( xuống dốc trạm thu phí thì chạy 50Km thôi. Tới chợ Quảng Tín chú ý đi chậm tầm 40km/h vì có pikachu). Vào tới Gia Nghĩa có quán cơm gà Dung ăn cơm gà.
- Tư Gia Nghĩa thì chạy vào Quốc Lộ 28 vào Tà Nùng đường cũng không xấu mà cũng ko đẹp, đường dốc quanh co nhiều. Chơi xong có thể từ QL 28 chạy ra Bảo Lộc rồi về luôn Sài Gòn hoặc Đà Lạt nếu muốn vì ở Đăk Nông ngoài Tà Nùng ra em ko thấy chỗ nào chơi nữa.