Hạng C
21/7/13
764
758
93
Em đã book phòng ở Topview 28 tết. Các Bác cho em hỏi mấy chỗ ăn uống quanh khu này. Nhà em có 2 bé nhỏ.

Hạng C
21/7/13
764
758
93
Có áo phao để mặc bác ạ. Như bọn em lên thuyền nướng cá, nướng gà xong thả trôi thuyền ngồi nhậu cũng vui lắm
Có phục vụ ăn uống trên thuyền luôn hả Bác? Chi phí thuê thuyền thế nào? Em tra google thầy nói trả giá kinh lắm?

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Em đã book phòng ở Topview 28 tết. Các Bác cho em hỏi mấy chỗ ăn uống quanh khu này. Nhà em có 2 bé nhỏ.
Chổ này chưa phát triển du lịch, nên không có nhiều điểm ăn uống, giải trí đâu anh. Chổ gần nhất, em không nhớ vị trí, cách đó cũng 30-40 km.

Tuy nhiên, trong khu Homestay có phục vụ các bữa ăn. Các bác có thể đặt người ta đi chợ, nấu ăn cho gia đình. Cùng lắm, bác chở theo thùng mì gói đủ loại mì bò, mì xá xíu, mì tôm ... sơ cua. :)

• Haha
Reactions: vqhoang
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Ăn trong đó thôi, xung quanh vắng vẻ cực. Chỉ nên ở 1 đêm rồi hôm sau di chuyển qua buôn mê hoặc đà lạt.
Từ SG ra đây hơn 250 km, mà ở 1 đêm thì phí. Nên ae thường kết hợp đi ĐL hoặc Buôn Mê cho đáng.

Lần trước em đi tầm này, ĐL lạnh teo, tưởng ra Đak Nông đỡ hơn, ai dè teo tiếp tập 2. Phải lấy nhíp gấp thằng nhỏ ra, mới đi tè được.

• Like
Reactions: vqhoang and dccouq
Hạng D
16/10/06
1.547
10.000
113
sites.google.com
Từ SG ra đây hơn 250 km, mà ở 1 đêm thì phí. Nên ae thường kết hợp đi ĐL hoặc Buôn Mê cho đáng.

Lần trước em đi tầm này, ĐL lạnh teo, tưởng ra Đak Nông đỡ hơn, ai dè teo tiếp tập 2. Phải lấy nhíp gấp thằng nhỏ ra, mới đi tè được.

Ở đây lạnh thêm màn gió, đã lạnh càng lạnh hơn! Nhưng ngủ một đêm đến hôm sau là chán rùi! Cả ngày nắng gắt chói chang chẳng chơi dc gì đâu!

Hạng B2
14/12/15
262
229
43
Ở đây lạnh thêm màn gió, đã lạnh càng lạnh hơn! Nhưng ngủ một đêm đến hôm sau là chán rùi! Cả ngày nắng gắt chói chang chẳng chơi dc gì đâu!
Có chơi được gì đâu vì không có gì để chơi cả. Như em, em đến lúc 4h chiều hôm trước, nghỉ ngơi, ăn tối cái lăn ra ngủ. Sáng sau dậy sớm đón bình minh, chụp hình các kiểu xong ăn sáng tầm 8h là em nhổ neo đi Đà Lạt rồi.

• Like
Reactions: vqhoang and dccouq
Tập Lái
7/12/19
15
33
0
Có phục vụ ăn uống trên thuyền luôn hả Bác? Chi phí thuê thuyền thế nào? Em tra google thầy nói trả giá kinh lắm?
Em đi với dân địa phương nên mang đồ đi tự chế biến. Giá bình thường là 1 triệu 1 chuyến. Tết em nghe nói đông lắm. 28 tết em cũng ở trên đó. Ở Topview nhìn thấy cái nhà gỗ thì đó là nhà em. Bác không có chỗ ăn thì qua nhà em mời bác bữa cơm rau nhà trồng. Nhà em cũng có 3 cháu nhỏ