Hạng B1
2/6/11
60
0
0
Nhỏ em họ em đang cần mua màn hình vi tính 3D Led, nhu cầu chính là xem phim, nghe nhạc, nói chung là để giải trí. Nó nhờ em tư vấn nhưng em cũng không rành công nghệ lắm nên nhờ các bác tư vấn giúp. Giá cả thì không quá 20 triệu là ok còn về kiểu dáng thì đẹp 1 tí. Thank các bác nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Re:Nhờ tư vấn mua màn hình vi tính 3D Led

bác chọn hàng samsung đi, tớ thấy nó đổi mới liên tục đấy, công nghệ thì cũng ok vừa rồi cười vỡ bụng vụ apple đâm đơn kiện samsung trong khi đó đặt hàng nó sản xuất màn hình cho Ipad

Tập Lái
2/7/11
25
2
0

nếu màn hình thì như kinh nghiệm của em bác nên chọn loại nào có tần số quét ảnh hay nói nôm na là tốc độ chạy ảnh cao tí không sẽ bị hiện tượng hột màn hình ngay

Hạng B2
10/7/11
125
3
18

bác chọn các thương hiệu LCD như Samsung, ViewSonic, LG, Sony, BenQ, TCL, Philips, Motorola, DigiLife, Notek, Microtek, SVA mà mua cho an tâm

Hạng B1
10/7/11
60
0
0

vote một phiếu cho sharp hãng này sản xuất màn hình là chất nhất các bác xem con UV2A của nó đi, độ phân giải màn hình gấp 16 lần so với chuẩn full HD, quá sức khủng;))
</h2>

Hạng B2
10/7/11
125
3
18

otokhach_1103 nói:
vote một phiếu cho sharp hãng này sản xuất màn hình là chất nhất các bác xem con UV2A của nó đi, độ phân giải màn hình gấp 16 lần so với chuẩn full HD, quá sức khủng;))
quan trọng là bác có đủ xiền để mua hay không thôi mà tớ cá rằng mấy cái này bán ở đâu chứ chắc chắn k bán ở VN

Tập Lái
10/7/11
46
0
0

Có rất nhiều thương hiệu màn hình LCD nổi tiếng trên thị trường hiện nay mà bạn có thể lựa chọn, như: LG, Samsung, Sony, Dell... Tùy theo dòng màn hình và mục đích sản xuất hướng đến đối tượng người tiêu dùng nào mà mỗi sản phẩm của mỗi thương hiệu sẽ có đặc điểm riêng biệt. Và cũng tùy theo nhu cầu công việc mà bạn nên chọn kích cỡ màn hình LCD phù hợp với mình.

Đối với việc học tập hay làm việc thông thường thì kích cỡ màn hình khoảng 15”, 17” là phù hợp nhất. Nếu thiên về giải trí, chẳng hạn như: xem phim, chơi Game... thì bạn cần một không gian rộng rãi hơn vì vậy bạn có thể chọn màn hình có kích cỡ từ 17” trở lên.

Hiện tại màn hình LCD có rất nhiều mẫu mã với thiết kế gọn, nhẹ, đẹp mắt và liên tục được cải tiến về tính năng cũng như giá thành ngày càng tinh giảm nên phù hợp với nhiều đối tượng khách hàng.

Chúc bạn sớm có quyết định nhanh chóng để được sở hữu một màn hình LCD ưng ý nhất.

Hạng B1
9/7/11
84
0
0

Bạn mua loại nào cũng được về thương hiệu thì chọn những hãng nổi tiếng như samsung, lg, apple, dell, sharp, panasonic... về kỹ thuật thì lưu ý mấy điểm chính là: kích cỡ, độ sáng, độ tương phản, góc nhìn càng rộng càng tốt, thời gian phản hồi nhanh, giao diện analog/digital, độ phân giải cao… Điểm đặc biệt cần chú ý và thực tế được rất nhiều người quan tâm khi chọn mua LCD là điểm chết. Có 2 loại điểm chết là điểm tối và điểm sáng. Theo quy định chung của tất cả nhà sản xuất thì số điểm chết từ 1 đến 3 là thuộc sai số cho phép, sản phẩm được coi là bình thường, xem như không có lỗi về kỹ thuật và nhà sản xuất không phải bảo hành. Nếu số điểm chết trên 4 thì sản phẩm bị lỗi về kỹ thuật và trong thời gian bảo hành, người tiêu dùng chúng ta sẽ được đổi sang màn hình khác. Để kiểm tra số lượng điểm chết, bạn nên cài đặt màn hình desktop ở màu trắng hoặc màu đen để tìm ra điểm chết tối (màu đỏ) và điểm chết sáng (màu trắng).

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/7/11
565
118
43

phongcachtre nói:
nếu màn hình thì như kinh nghiệm của em bác nên chọn loại nào có tần số quét ảnh hay nói nôm na là tốc độ chạy ảnh cao tí không sẽ bị hiện tượng hột màn hình ngay
lỗi này bây giờ rất ít loại LCD bị vì tốc độ chuyển ảnh trung bình bây giờ toàn là 120 Hz hết rồi

Tập Lái
2/7/11
25
2
0

congtenno nói:
phongcachtre nói:
lỗi này bây giờ rất ít loại LCD bị vì tốc độ chuyển ảnh trung bình bây giờ toàn là 120 Hz hết rồi
ai bảo là 120 hết vẫn còn loại dưới 120 đó bồ, hôm trước mới đi triển lãm về thấy 1 em LG có 100 GHz thui