Hạng B2
6/7/13
129
83
28
Em coi xe này rồi, nội thất hiện đại và option trang bị đầy đủ hơn CRV nhưng giàn mủ taplo, tapi cửa ...nhìn như nhựa tại chế không sang trọng, bác nhìn kỹ sẽ thấy. Em chỉ chê vậy thôi bác.
Bác koi có kỹ chưa? Nội thất người ta bọc da nhìn nuột như Ngọc Trinh mà bác kêu là nhựa tái chế...:)))
Nhờ tư vấn mua xe nào giữa Peugeot 3008 và Honda CR-V 2.4?

Hạng B2
6/7/13
129
83
28
Mua 3008 đến khi cần, kiếm phụ tùng éo ra, có ra lại giá cắt cổ.
Hồi xưa ngta cũng nói mua Mazda kiếm ko ra phụ tùng. Nhưng giờ bác nhắm mắt hú 1 tiếng là có người đem đến tận nhà cho bác.
Lúc trước em lấy 3008 em cũng nghĩ như bác. Nhưng tính kỹ thì TH nó làm Mazda dc như vậy thì peugeot chắc ko đến nổi. :D

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Hồi xưa ngta cũng nói mua Mazda kiếm ko ra phụ tùng. Nhưng giờ bác nhắm mắt hú 1 tiếng là có người đem đến tận nhà cho bác.
Lúc trước em lấy 3008 em cũng nghĩ như bác. Nhưng tính kỹ thì TH nó làm Mazda dc như vậy thì peugeot chắc ko đến nổi. :D
Vừa rồi em thay cản trước Mazda6 chờ đúng 1 tuần bác, còn thằng bạn thay đèn hậu trái M3 all new, ko hiểu sao chờ 2 tuần.
Hôm đến ga ra lấy xe, thấy anh camry thay cản sau và tuốt tát, chủ gara bảo mai lấy.
Em nghĩ phụ tùng Peg 3008 or Mazda đắt hơn nhiều lần so với Toy và Honda

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
Cho bác coi thị phần của em nó ở UK nè:
http://www.statista.com/statistics/300458/peugeot-car-market-share-in-the-united-kingdom/
Năm 2015 chưa được 4% (thuộc mức trung bình so với mặt bằng chung thôi) mà dám phán là chạy nhiều lắm
Thưa bác, Peugeot ngoài Pháp ra thì có thể kể đến là Tây Ban Nha và Ý thôi.

Chưa kể Peugeot giờ không khéo linh kiện toàn nhập từ đối tác Dongfeng Trung Quốc ấy chứ
Nè, ko biết đọc tiếng Anh thì đừng có bày đặt dẫn link ra nhé.
biết 4% ở UK nó nhiều cỡ nào hông, Peugeot và Citroen cũng gần 8% thị phần rồi đó.
http://www.autocar.co.uk/car-news/industry/uk-car-market-winners-and-losers-2014
Mà hỏi nhỏ nè: Ở Anh được giây nào chưa mà chảnh c... vậy :D

• Like
Reactions: hoangpsg
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Chơi con sư tử, quốc tích Pháp, phong cách Âu bác ui.

Hạng B2
28/3/13
249
317
63
Nè, ko biết đọc tiếng Anh thì đừng có bày đặt dẫn link ra nhé.
biết 4% ở UK nó nhiều cỡ nào hông, Peugeot và Citroen cũng gần 8% thị phần rồi đó.
http://www.autocar.co.uk/car-news/industry/uk-car-market-winners-and-losers-2014
Mà hỏi nhỏ nè: Ở Anh được giây nào chưa mà chảnh c... vậy :D

đọc cho kỹ nhé, tôi nói là Peugeot chưa được 4% (thuộc mức trung bình so với mặt bằng chung thôi)
Chứ không bảo nó thấp. Bác kia bảo chạy đầy đường, tôi nó là cũng bình thường như các hãng khác thôi.
Và nên tính 1 thương hiệu Peugeot thôi (chứ nếu gom thương hiệu lại với nhau thì VW nó chiếm chắc trên 50%)

Hạng B2
1/2/12
116
41
28
Theo em bác o nên chọn cả hai em này!!!!
bởi vì ban thân bác còn lăn tăng thi lên đây càng rối! Bác cứ thong thả! Lựa chọn theo sở thích vả chính kiến cua mình!!!! Bác đi cuoi vợ mà nhờ nguoi khác góp ý la chit:3danbanh:

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
đọc cho kỹ nhé, tôi nói là Peugeot chưa được 4% (thuộc mức trung bình so với mặt bằng chung thôi)
Chứ không bảo nó thấp. Bác kia bảo chạy đầy đường, tôi nó là cũng bình thường như các hãng khác thôi.
Và nên tính 1 thương hiệu Peugeot thôi (chứ nếu gom thương hiệu lại với nhau thì VW nó chiếm chắc trên 50%)
bởi vậy mới hỏi anh là có ở Anh không? Vì em ở đó nên em nhìn thấy Peugeot nhiều lắm, em giải thích vậy anh hiểu hem hihi