Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Chào các anh em OSer,

Đến hẹn lại lên, hè về dẫn vk con đi nhởi.
Năm ngoái cả gia đình làm chuyến BMT 3 ngày 2 đêm khá thú vị bằng Sedans Honda City còi nhà em, nhưng hơi buồn là mưa tầm tã hơn 1 ngày làm đi Buôn Đôn ko suôn sẻ như dự định
2 tháng trước lại cả "đại" gia đình 4 lớn 2 nhỏ đi Phan Thiết 3 ngày 2 đêm, PT thì đi 1 ngày là hết chỗ chơi nên cảm thấy vẫn chưa đã - 1 phần lý do là 3 thế hệ cùng tham gia nên ko hạp gu lắm
Tháng tới đầu tháng 7/2018 thì đi Grand Hồ Tràm 2 ngày 1 đêm với anh em cty
Đang yên lòng với dự định vậy thì bỗng nhiên có thằng bạn thời đại học cắm rễ ở Bảo Lộc - do hồi sinh viên cũng lên nhà nó chơi vài ngày - gọi điện nói chở gia đình lên "nhởi" - nó ng miền Trung - nên sẵn máu phiêu lưu cũng muốn cõng vk con lên chơi 2 ngày 1 đêm. Đi DL thì nhiều toàn ngồi Thành Bưởi nên cũng chưa biết chạy thực tế nó thế nào nhờ các bác tư vấn chia sẽ giúp:
1- Đường đi lối lại: xe e City gầm thấp nên cũng ngại ngại ko biết trên bảo Lộc chạy ngon ăn ko nhỉ?
2- Đèo Bảo Lộc lừng danh có cần lưu ý gì ko do e chưa đi đèo lần nào?
3- Cung đường từ Thủ Đức đi và về cần lưu ý gì và nên đi cung nào ta?
4- Ăn gì (ở đâu thì có booking.com lo rồi ạ) thì chắc tự thân mình lo chứ bạn bè thì cũng chỉ đến nhà chơi rồi nhậu 1 hay 2 bữa rồi chia tay - bạn cũng thân thiết lắm. Còn dành thời gian dẫn vk con đi chơi nữa
5- Đi đâu chơi trong 1 ngày?

Các tiền bối chỉ giáo giúp ạ

Tập Lái
21/9/17
24
53
13
48
Tầm cuối tuần sau 29/6 mình cũng đi Bảo Lộc nè, nếu thuận thì ae đi chung cho vui. Mình đi cùng với 1 người bạn nữa, hai gai đình 2 xe. Lên đó cũng thăm bạn kết hợp cho F1 vui chơi luôn.

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Tầm cuối tuần sau 29/6 mình cũng đi Bảo Lộc nè, nếu thuận thì ae đi chung cho vui. Mình đi cùng với 1 người bạn nữa, hai gai đình 2 xe. Lên đó cũng thăm bạn kết hợp cho F1 vui chơi luôn.
Kế hoạch của e là giữa tháng 8 bác ạ, bác đi về có gì hỗ trợ chia sẻ thông tin anh em với nhé

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
1/ séda chay thoải mái. chú ý đúng tốc độ. cẩn thận xe rau. xe thành bưởi phương trang chạy ngược chiều ủi mình sạt lề luôn.
2/ đèo bảo lộc chạy bình thản. ko nên vượt vì xe dịch vụ và tụi xe rau xe chở hoa chạy rất mất dạy.
3/ google map
4/ ăn thì chã có gì đặc biệt o bao loc.mình làm rể BL mà hỏi anh vợ ăn gì ngon còn ko biết. toan thấy mang mồi lạ độc về nhà ăn còn ngon hơn.
5/ đi cổng trời. đi thác dambri, ghé hồ nam phương. đồi chè tâm châu
bl chỉ dc chứ ko có gì đặc sắc nhu dalat nha trang hay hội an đâu

Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Cứ chiến thôi, xe morning nhà em vẩn chơi được, nhưng hơi vất vả khi leo đèo (máy yếu quá nhiều khi muốn xuống đẩy cho nhanh), còn xuống đèo thì khỏi nói rùi... (phi như bay).

Từ TD đi bác cứ bình thường mà đi thoi chả có lo gì, tời ngã 3 VT 1 mạch chạy thẳng tới DG, em đi hoài thay bt.

Trên đường đi mình hay ghé Định Quán nghỉ 1 chút, trong này có lẩu cháo hoặc lẩu bò (qua đá 3 chồng 1 chút thì quá năm bên tay phải). Hay bác vào khu mới trong DQuan nó có nhiều quán lắm nếu bác co thoi gian..

Nếu bác về sớm hoặc dành 1 ngày đi Suối Mơ (bác qua khỏi DQ 1 chút hỏi khu du lịch này ở đâu thì người ta chỉ cho), trong này có suối và có hồ cho tắm và bơi nhưng khi tắm xong thì lên hơi hôi mùi rêu.....

Còn BL thì mình thấy không có gì nên phi nước đại qua luôn..

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/4/14
838
515
93
BL chẳng có gì ăn đặc sản cả.
Nếu kẹt trưa đi ngang thì ghé cơm niêu Thuận Thành