Hạng F
28/8/19
6.607
11.247
113
Palm Beach, Florida, US
Nhờ tư vấn thuê xe tự lái từ Sài Gòn về Long Xuyên

Tôi sắp về Việt Nam, có Người Bạn rủ về Long Xuyên chơi. Xin hỏi các Bạn tư vấn:
  1. Tôi chỉ có drive licence ở Mỹ có được phép lái ở Vn hay không?
  2. Đường đi thế nào cho thuận tiện và các lưu ý cần có?
  3. Nhà xe cho thuê uy tín tại Sài Gòn? Và mọi lời khuyên khác
Xin chân thành cảm ơn các Bạn!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: tiendungtra
Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
  1. Tôi chỉ có drive licence ở Mỹ có được phép lái ở Vn hay không?
  2. Đường đi thế nào cho thuận tiện và các lưu ý cần có?
Xin chân thành cảm ơn các Bạn!
  1. Cớm VN hông chịu.. Trước đây có 1 vụ tương tự bên Quận 2 rồi, đòi phải có giấy phép của VN cấp, kèm bản chính..
  2. Chỉ cần có địa chỉ, hoặc tên điểm đến, sử dụng Google Map là 90% ra chính xác. 10% còn lại anh nên kiểm tra kỷ hơn nếu co đi qua phà, hoặc nó nằm 2 bên bờ sông (nhất là về miền Tây, nhà bên kia sông mà Google nó chỉ bên này sông, vòng kiếm cái phà mất 20-30km là thường..huhu..)
Riêng khoảng thuê xe em hông có ý kiến, nhưng anh tìm được người quen thì tốt.. Giấy tờ tùy thân nếu bị giữ thì cũng hơi căng, chính quyền hỏi không có gì trình..

Hạng D
9/5/16
1.182
3.602
113
124
Thuê xe có tài ở VN luôn đi cho khỏe, họ thông thuộc đường, giá tính theo ngày, gặp bạn bè ăn nhậu vô tư. Khi lên xuống xe cứ như ông chủ, nhẹ nhõm cái đầu.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Thuê xe thuê cả bác tài đi cùng cho phẻ ạ. Nhậu nhẹt xả láng đỡ suy nghĩ. Còn bằng lái của bác thì k đc chấp nhận đâu ạ. Đường đi thì ôg tài ổng tự lo e miền tây mà mấy lần bị gg map cho ăn ra bả. Sợ lắm vô đường nông thôn 2m mà đi cả 30km .

Hạng D
8/10/11
3.064
5.748
133
Thuê xe có tài ở VN luôn đi cho khỏe, họ thông thuộc đường, giá tính theo ngày, gặp bạn bè ăn nhậu vô tư. Khi lên xuống xe cứ như ông chủ, nhẹ nhõm cái đầu.
Nghĩ cũng phải nhưng a chủ muốn sự riêng tư chắc đành phải tự lái. Xxx VN ko vội được đâu nha anh.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Cái quan trọng nhất là bằng lái quốc tế bác không có thì không lái được ở VN nhé! Muốn được lái xe ở VN thì bác phải có bằng quốc tế do Mỹ cấp (được công nhận ở 85 quốc gia, trong đó có VN) và bản gốc bằng lái ở Mỹ (đây là quy định quốc tế, đi đâu cũng vậy). Còn đường đi thì cứ Google Maps, thuê xe tự lái ở SG thì bao la

• Like
Reactions: Võ Sơn
Hạng D
15/7/13
1.045
598
113
Em quê An Giang đây bác, nếu có nhu cầu thuê xe ib em nhe, xe chevrolet Cruze 2018 số tự động rộng rãi.

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
  1. Cớm VN hông chịu.. Trước đây có 1 vụ tương tự bên Quận 2 rồi, đòi phải có giấy phép của VN cấp, kèm bản chính..
  2. Chỉ cần có địa chỉ, hoặc tên điểm đến, sử dụng Google Map là 90% ra chính xác. 10% còn lại anh nên kiểm tra kỷ hơn nếu co đi qua phà, hoặc nó nằm 2 bên bờ sông (nhất là về miền Tây, nhà bên kia sông mà Google nó chỉ bên này sông, vòng kiếm cái phà mất 20-30km là thường..huhu..)
Riêng khoảng thuê xe em hông có ý kiến, nhưng anh tìm được người quen thì tốt.. Giấy tờ tùy thân nếu bị giữ thì cũng hơi căng, chính quyền hỏi không có gì trình..
Ko đồng ý vì ko đúng luật cụ nhé
Ko có gplx VN cấp Muốn lái xe ở VN thì phải có kèm 2 thứ:
GPLX quốc tế + GPLX bản cứng được cấp ở quốc gia đang định cư
Như bác chủ đã có bằng của Mẽo thì cần làm thêm cái gplx quốc tế.
Đi kèm cả 2 thì ko ai làm khó đc bác cả