Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Nhà xe cho thuê uy tín ở SG thì bao la. Không tiện nói ra ở đây vì sẽ dính quảng cáo. Nhưng bác cần phải rành đường và quen với điều kiện giao thông VN. Còn không thì nên thuê xe có tài cho nó lành. Đi chơi mà, đâu phải đi đo độ hồi hộp đâu :D

Hạng B1
11/5/17
74
90
23
31
Thuê xe có tài đi bác ui, về Long Xuyên mà đi nhậu nhẹt bạn bè vui thì khó lòng mà lái xe , Long Xuyên nó bắt gắt lắm đó.

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Ko đồng ý vì ko đúng luật cụ nhé
Ko có gplx VN cấp Muốn lái xe ở VN thì phải có kèm 2 thứ:
GPLX quốc tế + GPLX bản cứng được cấp ở quốc gia đang định cư
Như bác chủ đã có bằng của Mẽo thì cần làm thêm cái gplx quốc tế.
Đi kèm cả 2 thì ko ai làm khó đc bác cả
Bằng nhựa song ngữ Vịt qua Mẽo, Úc lái phà phà có cần làm gì đâu anh..hic..

Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Nhà xe cho thuê uy tín ở SG thì bao la. Không tiện nói ra ở đây vì sẽ dính quảng cáo. Nhưng bác cần phải rành đường và quen với điều kiện giao thông VN. Còn không thì nên thuê xe có tài cho nó lành. Đi chơi mà, đâu phải đi đo độ hồi hộp đâu :D
In-bóc anh cái tin rồi..anh nghía dùm cái hen.. :p

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Bằng nhựa song ngữ Vịt qua Mẽo, Úc lái phà phà có cần làm gì đâu anh..hic..
Cái này mình ko rõ, nhưng thế mới khác nhau là Mẽo và Vịt
Còn ở VN gplx Quốc tế bắt buộc phải kèm cả gplx gốc nơi định cư, là đã được quy định rõ trong luật rồi. Kể cả là công dân VN thì cái gplx quốc tế do chính VN cung cấp cũng "ko có giá trị" bác nhé
Cái gplx quốc tế ở VN chỉ có tác dụng để so sánh và đối chiếu với giấy phép gốc

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Chân thành cảm ơn các Bạn! Chốt luôn là sẽ thuê xe và tài xế luôn. Còn vụ GPLX quốc tế thì thực sự cũng không biết, để hỏi xem sao. Thuê Người quen thì quá tốt vì đỡ phải thế giấy tờ chứ không có giấy lỡ có chuyện gì cũng mệt và mỏi lắm. Một lần nữa cảm ơn các Bạn rất nhiều!

Hạng B2
26/9/17
145
148
43
39
VIETNAM
Mấy anh em chú bác tôi về Việt Nam cũng mướn xe tự lái và 100% xảy ra va quẹt , cải cọ tay đôi với giao thông vì ko chịu chi bánh mì ! Xui hơn còn bị dân nó đánh chảy máu . Xin thưa các chú Việt kiều là văn hoá giao thông ta nó loạn lắm chứ đừng nghĩ có xe có bằng là chạy bình an nha nha !

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
17/4/15
412
747
93
43
Mấy anh em chú bác tôi về Việt Nam cũng mướn xe tự lái và 100% xảy ra va quẹt , cải cọ tay đôi với giao thông vì ko chịu chi bánh mì ! Xui hơn còn bị dân nó đánh chảy máu . Xin thưa các chú Việt kiều là văn hoá giao thông ta nó loạn lắm chứ đừng nghĩ có xe có bằng là chạy bình an nha nha !
Dân thì cứ đòi cả rừng luật, xong toàn sống bằng luật rừng mà anh.. :D

Hạng C
5/5/16
617
979
93
Bác chủ cần xin 1 GPLX Qt bên Mỹ cấp nhá + GPLX gốc của bác đang sài thì cả VN + mấy chục nước trong quy địinh đều ok! (Nuoc nào thi xem trog quy định GPLX QT họ ghi rõ)
Bác về VN thuê xe tự lái cho cảm giác thì ok, nhưng đi xa thì nên thuê luôn tx cho lành, thật sự là vậy!
Bác chỉ nên lái Sg cho oai thôi! Chạy cao tốc + đường Quoc lộ rất nguy hiểm nếu ko quen xe, quen đường, quen văn hòa GT VN.
Kêu gia đình , bạn bên VN đứng ra thuê dùm vụ xe nhá! Bác ko rành thủ tục phiền lắm!