Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
  1. Nếu bằng của bác không phải bằng quốc tế - sử dụng được tại nhiều nước thì phải làm thủ tục chuyển đổi đó ạ, như vậy thì phải mất thêm thời gian mới có.
  2. Thuê xe thì nhiều lắm bác, nhưng lưu ý lái xe cẩn thận tuyệt đối tránh xảy ra va chạm đáng tiếc vì giao thông Việt Nam nó không giống bất cứ QG nào cả, bác có thể tham khảo thông tin trên báo mạng.
  3. SG - miền tây khá gần nên bác không có gì lo lắng cả, mình tháng nào cũng một cuốc về quê vợ dưới đó.
Một số gợi ý bên trên là bác nên thuê xe có tài xế - điều này không phải không có lý do vì rất nhiều trường hợp ăn nhậu xong gây tai nạn thương tâm, chưa nói bác có rành về GT VN hay không nữa, nhưng mình lại khoái cảm giác ôm vô lăng và vi vu mọi miền tổ quốc hơn, hồi chưa có xe mình cũng thuê tự lái chứ chẳng có cảm giác gì nếu phải ngồi ghế sau và phụ thuộc bất cứ ai đó...

Bác chỉ cần lưu ý 2 điều là OK:
  • Lái xe cẩn thận không vi phạm thì xxx sẽ không thăm hỏi bác đâu nên khỏi lo vụ bằng cấp, chẳng may bị vịn thì bác mua "ổ bánh mỳ" cho xxx ăn sáng cũng xong ngay => người VN rất thích bánh mỳ ạ.
  • Ăn nhậu xong thì bác ngủ cho tỉnh hãy lên đường nhé.

Chúc bác có chuyến hồi hương đầy kỷ niệm và an toàn

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.672
11.355
113
Palm Beach, Florida, US
cụ có nhu cầu thuê xe tự lái alo e nhé, xe 5 chỗ số tự động giá rẻ chỉ 600k/ngày thôi, thủ tục nhanh gọn chỉ cần giữ lại hộ chiếu thôi ạ.
call e 0947727555
Mấy anh em chú bác tôi về Việt Nam cũng mướn xe tự lái và 100% xảy ra va quẹt , cải cọ tay đôi với giao thông vì ko chịu chi bánh mì ! Xui hơn còn bị dân nó đánh chảy máu . Xin thưa các chú Việt kiều là văn hoá giao thông ta nó loạn lắm chứ đừng nghĩ có xe có bằng là chạy bình an nha nha !
Bạn nói chí phải, nghĩ lại bây giờ có cái GPLX quốc tế thì sao, có dám chạy không mới nói mà dám chạy là dám (sure lun) dính tai nạn cọ quẹt với GT và ý thức ở Vn. Tui nghe mà sợ xanh mặt với chuyện từ trong hẻm phi ngang đầu xe và chạy lùi cao tốc...Ông Trời cũng nói "Tao đây còn né không được nói chi là mày!" Thuê bao trọn gói là phương án tối ưu!

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Thuê xe có tài cho nó khoẻ Bác ah...chứ ko rành đường đi phiền đủ thứ...

Hạng B1
24/8/19
56
21
8
36
  1. Nếu bằng của bác không phải bằng quốc tế - sử dụng được tại nhiều nước thì phải làm thủ tục chuyển đổi đó ạ, như vậy thì phải mất thêm thời gian mới có.
  2. Thuê xe thì nhiều lắm bác, nhưng lưu ý lái xe cẩn thận tuyệt đối tránh xảy ra va chạm đáng tiếc vì giao thông Việt Nam nó không giống bất cứ QG nào cả, bác có thể tham khảo thông tin trên báo mạng.
  3. SG - miền tây khá gần nên bác không có gì lo lắng cả, mình tháng nào cũng một cuốc về quê vợ dưới đó.
Một số gợi ý bên trên là bác nên thuê xe có tài xế - điều này không phải không có lý do vì rất nhiều trường hợp ăn nhậu xong gây tai nạn thương tâm, chưa nói bác có rành về GT VN hay không nữa, nhưng mình lại khoái cảm giác ôm vô lăng và vi vu mọi miền tổ quốc hơn, hồi chưa có xe mình cũng thuê tự lái chứ chẳng có cảm giác gì nếu phải ngồi ghế sau và phụ thuộc bất cứ ai đó...

Bác chỉ cần lưu ý 2 điều là OK:
  • Lái xe cẩn thận không vi phạm thì xxx sẽ không thăm hỏi bác đâu nên khỏi lo vụ bằng cấp, chẳng may bị vịn thì bác mua "ổ bánh mỳ" cho xxx ăn sáng cũng xong ngay => người VN rất thích bánh mỳ ạ.
  • Ăn nhậu xong thì bác ngủ cho tỉnh hãy lên đường nhé.
Chúc bác có chuyến hồi hương đầy kỷ niệm và an toàn

Mấy anh Lx gắt lắm ,ko có ăn bánh mì ạ , quen biết thì alo 1 cú , ko thì xé lai nha Thuê xe có tài cho nó khoẻ Bác ah

Hạng C
31/8/09
745
227
43
Saigon
View attachment 2002220

Tôi sắp về Việt Nam, có Người Bạn rủ về Long Xuyên chơi. Xin hỏi các Bạn tư vấn:
  1. Tôi chỉ có drive licence ở Mỹ có được phép lái ở Vn hay không?
  2. Đường đi thế nào cho thuận tiện và các lưu ý cần có?
  3. Nhà xe cho thuê uy tín tại Sài Gòn? Và mọi lời khuyên khác
Xin chân thành cảm ơn các Bạn!

1. bằng Mỹ về VN kg dùng được. muốn dùng thì đổi ra bằng VN (phải có visa ít nhất 3 tháng, bảng dịch, thời gian 7-14 ngày)

2. bằng quốc tế dựa trên bằng lái Mỹ về VN kg dùng được. Mỹ kg ký hiệp định nên kg có tham gia.

Tóm lại, về đây thuê tài xế + xe đi cho nó khoẻ. Ăn nhậu ngon bổ rẻ đi về bình an. Đừng có chơi liều mà phiền phức.

Tập Lái
22/1/19
8
13
6
43
View attachment 2002220

Tôi sắp về Việt Nam, có Người Bạn rủ về Long Xuyên chơi. Xin hỏi các Bạn tư vấn:
  1. Tôi chỉ có drive licence ở Mỹ có được phép lái ở Vn hay không?
  2. Đường đi thế nào cho thuận tiện và các lưu ý cần có?
  3. Nhà xe cho thuê uy tín tại Sài Gòn? Và mọi lời khuyên khác
Xin chân thành cảm ơn các Bạn!
Xin Chúc mừng và chào đón anh về việt nam chơi,nói thật anh về vn thì cứ thuê xe có tài vài ngày đi chơi cho thoải mái khỏi phải lo lắng đường xá và công an nữa chi cho mệt,nếu anh tin tưởng anh em thì anh hãy điện cho mình tên Dũng (0918454321),mình 40 tuổi,xe mình là gia đình không phải xe cho thuê,xe innova 8 chỗ ngồi rộng dãi thoải mái nhất là giá cả báo trước chuẩn chỉ,phải chăng,hợp lý,thuận lòng cho khách hàng,giờ giấc linh hoạt đi 1 ngày hay vài ba ngày hay 1 tuần cũng được.nếu anh cần phương tiện đi lại thì hãy giúp em có thêm nguồn thu để mua sữa cho các cháu uống hihihihihi,anh có thể liên lạc qua zalo số của mình sẽ tiện cho việc trao đổi thêm nhiều về vấn đề xe cộ nha,xin cảm ơn anh nhiều.chào thân ái

Hạng F
28/8/19
6.672
11.355
113
Palm Beach, Florida, US
Cám ơn thịnh tình các Bạn! xin hỏi thêm nếu thuê trọn gói xe cá nhân (không phải cty, chỉ xe nhà cá nhân) thì có hợp đồng không hay chỉ có thỏa thuận miệng!? Nếu không vừa lòng với dịch vụ thì thế nào? Xin lỗi vì hỏi hơi kỹ vì có vợ con đi cùng. Thuê bao trọn gói tính theo ngày có phải mình được dừng và đi bất cứ đâu mình muốn? Tiền xăng thì sao? ..vv.... Tôi không phải dân ky bo chỉ là hỏi cho hiểu biết chứ yên tâm dân Sg như tui phóng khoáng lắm!

Hạng D
5/1/10
2.794
16.511
113
1. bằng Mỹ về VN kg dùng được. muốn dùng thì đổi ra bằng VN (phải có visa ít nhất 3 tháng, bảng dịch, thời gian 7-14 ngày)

Chánh xác! đổi dc ở 252 đg Yên Đổ :) lúc trước họ cho theo thời hạn bằng góc giờ theo hạn cái miễm thị thực

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
28/8/19
6.672
11.355
113
Palm Beach, Florida, US
Cánh xác! đổi dc ở 252 đg Yên Đổ :) lúc trước họ cho theo thời hạn bằng góc giờ theo hạn cái miễm thị thực
Ý Bạn nói là Người ta xem cái bằng của mình rồi cấp cho 1 cái bằng Vn khác phải không? Hay là thu cái của Mỹ rồi đổi cho cái Vn khác?

Hạng D
5/1/10
2.794
16.511
113
Ý Bạn nói là Người ta xem cái bằng của mình rồi cấp cho 1 cái bằng Vn khác phải không? Hay là thu cái của Mỹ rồi đổi cho cái Vn khác?

nộp bảng dịch và copy bằng Mỹ. bằng Mỹ là tài sản riêng họ ko đụng tới

• Like
Reactions: Tuấn Cali