Hạng B2
15/7/14
108
147
43
Có vẻ nhà phố nhà ống nói chung em thấy từ hướng cửa đi vào sẽ gặp lavabo rửa tay xong đến bồn cầu rồi vào trong cùng mới đến chỗ tắm phải không các cụ, có trường hợp nào ngược lại là chỗ đứng tăm ngay khoảng giữa, từ cửa đi vào và bồn cầu hay lavabo mình để phía trong cùng không ? nhờ các cụ tư vấn và phân tích giúp em vụ này, hình mô phòng ví dụ thôi nhé.

Nhờ tư vấn về cách bố trí trong nhà vệ sinh.

Hạng D
1/4/15
1.217
2.243
113
Có vẻ nhà phố nhà ống nói chung em thấy từ hướng cửa đi vào sẽ gặp lavabo rửa tay xong đến bồn cầu rồi vào trong cùng mới đến chỗ tắm phải không các cụ, có trường hợp nào ngược lại là chỗ đứng tăm ngay khoảng giữa, từ cửa đi vào và bồn cầu hay lavabo mình để phía trong cùng không ? nhờ các cụ tư vấn và phân tích giúp em vụ này, hình mô phòng ví dụ thôi nhé.

View attachment 2473186
View attachment 2473188
View attachment 2473189
Thường phòng tắm h phân khu khô và ướt, chỉ khu tắm thì mới ướt, nếu bác muốn vào chỗ khô lại phải đi qua khu ướt thì bất tiện trơn trượt, vệ sinh, do đó thường đặt khu ướt bên trong là vậy đó bác, ko biết bác muốn đảo lại có lợi ích gì ko hay là do thói quen dưới quê trước đây thường xem bồn cầu là chỗ dơ nhét chỗ xa nhất, nhưng quan điểm hiện nay thì khác rồi, nhiều khi chủ lại còn muốn khoe cái bồn cầu giá trị công nghệ cao và nghệ thuật bằng lắp kính wc nữa cơ

• Like
Reactions: daigia.vn
Hạng D
9/7/12
2.272
5.509
113
Chọn cách 1: mà diện tích nhà tắm nhỏ làm vách ngăn có vẻ ngộp
Cách 2: dễ ói khi rửa mặt ở lavabo
Toilet: đừng tiếc tiền cho việc thông thoáng (ventilation)

• Like
Reactions: daigia.vn
Hạng B2
15/7/14
108
147
43
a vẽ đúng thêm cái hộp gain thì sẽ hiểu vấn đề.
Ồ lại gặp bác ktVIP đây rồi, thấy bác bên Voz nè, hộp gen nằm góc sát cột á bác, em vd luôn hình đây.