Hạng C
14/6/11
691
30.390
93
Long An
Hi ace,

Hôm trước em có hỏi về việc xin VISA đi Đài Loan cho thằng nhóc nhà em - cả nhóm được mời sang Đài Loan dự hội nghị "Be The Change" 2018 của trẻ em.

Giờ nhà em thì xong rồi, xin theo dạng miễn VISA do có VISA/thẻ ngoại kiều của Nhật cách đây gần chục năm.

Nhưng có một số gia đình khác trong nhóm của con thì ko đủ điều kiện xin miễn mà phải xin VISA du lịch.
Bên cơ quan xét cấp VISA của Đài Loan yêu cầu phải có BHYT và/hoặc HĐLĐ trong khi ba hoặc mẹ của bé lại làm tự do/buôn bán nên ko có 2 thứ đó. Giờ không chỉ VISA của ba mẹ đó ko được chấp nhận mà cả VISA của bé con của họ cũng không được chấp nhận luôn (?!).

Có ace nào gặp trường hợp như vậy không?
Và cách giải quyết? Nhờ người quen làm HĐLĐ/BHYT? Hay?

Theo truyền thống chuyện ngoài lề thì hình đây ạ :)

[Nhờ vả] [VISA Đài Loan] Yêu cầu BHYT + HĐLĐ (?!) mà ko có ...!!!

Updated:
Nãy mới nhận tin là có bạn có VISA Hàn nhưng khi điền đơn online submit thì hệ thống reject :confused:.

Đang hỏi lại bạn í có điền sai thông tin gì ko với lại có thử điền lại lần 2 ko; chứ mình submit phát approved ngay và lun :).

Updated: Bạn í nói điền lại nhiều lần vẫn reject. Đưa cho dịch vụ điền lại cũng vẫn reject. Gọi lên LSQ thì họ bảo ra nộp VISA chứ ko xài cách này dc nữa (họ ko giải thích lí do tại sao ko approved).
=> Cho nên có VISA Hàn/Nhật chưa chắc sẽ dc chấp nhận miễn => Phải điền đơn và chờ coi họ có approved hay ko nữa.

Làm cái visa Hàn quốc dễ hơn, rẻ hơn visa đài loan. Sau đó lấy visa HQ đó để miễn VISA đài loan.

Làm visa Korea, một nước thành hai.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/6/11
691
30.390
93
Long An
À, có VISA Hàn/Nhật mà chưa/ko sử dụng (chưa vào Hàn/Nhật) bằng VISA đó thì có được không nhỉ?!
Xếp @tuandq ơi, giúp em dzới :)

Làm cái visa Hàn quốc dễ hơn, rẻ hơn visa đài loan. Sau đó lấy visa HQ đó để miễn VISA đài loan.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.409
113
Sài Gòn
Visa Hàn hết hạn vài có được miễn không anh? Thấy thủ tục tự xin visa mấy nước đông bắc á lằng nhằng quá.

Hạng C
14/6/11
691
30.390
93
Long An
Visa Hàn hết hạn vài có được miễn không anh? Thấy thủ tục tự xin visa mấy nước đông bắc á lằng nhằng quá.
Theo thông báo trên website của Đài Loan thì họ chấp nhận VISA của Hàn hết hạn 10 năm luôn.

• Like
Reactions: thietbiloc
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.409
113
Sài Gòn
Theo thông báo trên website của Đài Loan thì họ chấp nhận VISA của Hàn hết hạn 10 năm luôn.
Ồ. Hay quá. Cám ơn thông tin của anh. Để làm 1 chuyến sang đài bắc uống trà sữa trước tết.