Tập Lái
24/1/18
3
179
48
40
Thì như anh nói nếu chỉ cầm passport đóng mộc visa hàn/nhật mà cũng chưa chắc nếu không có visa của nó sẵng. Thôi cứ apply online điện tử cho chắc. Nhà mình thì mấy đứa nhỏ hàn/nhật đi hết rồi nên chắc cũng dễ. Bữa định apply visa HK đi bụi đời vài hơm mà thấy thủ tục ngán quá xá ngán.
Visa HK thì ra dịch vụ làm cho nhanh. Mình đi 3 lần lên xin mà bị nó hành muốn chửi thề, mặc dù đã nghiên cứu toàn bộ tài liệu cần fai đem theo. Vậy mà tới nó còn ko chịu, đòi kiểu ngu si đần độn, thái độ thì ko thể tả được. Chờ thì lâu, thủ tục thì rắc rối, dịch vụ chẳng đắt hơn bao nhiêu mà nhanh đỡ mệt.

• Like
Reactions: lanly and ngr040
Tomb Raider
29/6/17
1.958
37.355
113
Hi ace,

Hôm trước em có hỏi về việc xin VISA đi Đài Loan cho thằng nhóc nhà em - cả nhóm được mời sang Đài Loan dự hội nghị "Be The Change" 2018 của trẻ em.

Giờ nhà em thì xong rồi, xin theo dạng miễn VISA do có VISA/thẻ ngoại kiều của Nhật cách đây gần chục năm.

Nhưng có một số gia đình khác trong nhóm của con thì ko đủ điều kiện xin miễn mà phải xin VISA du lịch.
Bên cơ quan xét cấp VISA của Đài Loan yêu cầu phải có BHYT và/hoặc HĐLĐ trong khi ba hoặc mẹ của bé lại làm tự do/buôn bán nên ko có 2 thứ đó. Giờ không chỉ VISA của ba mẹ đó ko được chấp nhận mà cả VISA của bé con của họ cũng không được chấp nhận luôn (?!).

Có ace nào gặp trường hợp như vậy không?
Và cách giải quyết? Nhờ người quen làm HĐLĐ/BHYT? Hay?

Theo truyền thống chuyện ngoài lề thì hình đây ạ :)

View attachment 1772816

Updated:
Nãy mới nhận tin là có bạn có VISA Hàn nhưng khi điền đơn online submit thì hệ thống reject :confused:.

Đang hỏi lại bạn í có điền sai thông tin gì ko với lại có thử điền lại lần 2 ko; chứ mình submit phát approved ngay và lun :).

Updated: Bạn í nói điền lại nhiều lần vẫn reject. Đưa cho dịch vụ điền lại cũng vẫn reject. Gọi lên LSQ thì họ bảo ra nộp VISA chứ ko xài cách này dc nữa (họ ko giải thích lí do tại sao ko approved).
=> Cho nên có VISA Hàn/Nhật chưa chắc sẽ dc chấp nhận miễn => Phải điền đơn và chờ coi họ có approved hay ko nữa.
Do có ng VN cùng tên bỏ trốn lại lao động bất hợp pháp đó anh

• Like
Reactions: ngr040
Hạng B2
10/2/14
184
1.425
93
Nó cấp cho 3 tháng. Zậy lúc nhập online xin trước ngày đi 3 tháng có sao ko a chủ thớt. E tính tết đi

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
91.818
113
Nó cấp cho 3 tháng. Zậy lúc nhập online xin trước ngày đi 3 tháng có sao ko a chủ thớt. E tính tết đi
Anh hỏi visa Đài Loan á? Cái đó thì lúc nào anh đi thì lấy thư cũng được mà.

Hạng B2
24/11/06
203
3.473
93
Nãy mới nhận tin là có bạn có VISA Hàn nhưng khi điền đơn online submit thì hệ thống reject :confused:.

Đang hỏi lại bạn í có điền sai thông tin gì ko với lại có thử điền lại lần 2 ko; chứ mình submit phát approved ngay và lun :).

Updated: Bạn í nói điền lại nhiều lần vẫn reject. Đưa cho dịch vụ điền lại cũng vẫn reject. Gọi lên LSQ thì họ bảo ra nộp VISA chứ ko xài cách này dc nữa (họ ko giải thích lí do tại sao ko approved).
=> Cho nên có VISA Hàn/Nhật chưa chắc sẽ dc chấp nhận miễn => Phải điền đơn và chờ coi họ có approved hay ko nữa.
Nếu ai từng có visa lao động bên đài hoặc trùng tên với nhiều người bị trục xuất về nước bên đài thì apply Online no reject hết đó anh .
Hồi trước có cách thêm Mr hay Mrs vô trước họ tên để nó approve mà giờ cũng hết xài đc rồi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Ah, có Visa Fr nó cho luôn 10 năm nhưng mỗi lần đến đi chỉa nửa tháng.

• Like
Hạng D
4/12/14
1.906
89.965
113
53
Em mới hỏi Liên Bang Travel, em đứng ra bảo lãnh cho 2 thằng em 7N họ đồng ý nhưng mà khung thời gian không hợp nên hủy chuyến du lich 26/12.

• Like