Hạng C
14/6/11
691
30.622
93
Long An
Miễn hay là dễ hơn vậy bác?
The website của Đài Loan thì được miễn VISA (phải lên website của họ điền đơn và in ra cầm theo), nhưng cũng tương tự việc được cấp VISA - chuyện có được cho vô hay ko thì còn tùy lúc họ check tại cửa khẩu nữa nhen; ko có chuyện có VISA hay giấy miễn thì mặc nhiên dc vô.

Hạng C
14/6/11
691
30.622
93
Long An
Vậy làm cái này chắc cú hơn hé.
Chắc cú hơn VISA hay ko thì em ko rõ.
Mờ đạt điều kiện của họ thì mần thôi.

Xin cái này thì em nghĩ đỡ mất thời gian hơn xin VISA (làm online; khỏi đi tới đi lui xếp hàng xin số chờ đợi, làm giấy tờ, vân vân mấy mây ...). + Đỡ tốn tiền (hình như phí xin VISA Đài Loan giờ là $50 và chỉ nhận $ éo nhận ₫ :oops::confused:o_O:mad:)

• Like
Reactions: JerryMouse
Hạng C
14/6/11
691
30.622
93
Long An
Nãy mới nhận tin là có bạn có VISA Hàn nhưng khi điền đơn online submit thì hệ thống reject :confused:.

Đang hỏi lại bạn í có điền sai thông tin gì ko với lại có thử điền lại lần 2 ko; chứ mình submit phát approved ngay và lun :).

Updated: Bạn í nói điền lại nhiều lần vẫn reject. Đưa cho dịch vụ điền lại cũng vẫn reject. Gọi lên LSQ thì họ bảo ra nộp VISA chứ ko xài cách này dc nữa (họ ko giải thích lí do tại sao ko approved).
=> Cho nên có VISA Hàn/Nhật chưa chắc sẽ dc chấp nhận miễn => Phải điền đơn và chờ coi họ có approved hay ko nữa.

Làm cái visa Hàn quốc dễ hơn, rẻ hơn visa đài loan. Sau đó lấy visa HQ đó để miễn VISA đài loan.

Làm visa Korea, một nước thành hai.

Chỉnh sửa cuối:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
93.398
113
Sài Gòn
Chắc cú hơn VISA hay ko thì em ko rõ.
Mờ đạt điều kiện của họ thì mần thôi.

Xin cái này thì em nghĩ đỡ mất thời gian hơn xin VISA (làm online; khỏi đi tới đi lui xếp hàng xin số chờ đợi, làm giấy tờ, vân vân mấy mây ...). + Đỡ tốn tiền (hình như phí xin VISA Đài Loan giờ là $50 và chỉ nhận $ éo nhận ₫ :oops::confused:o_O:mad:)
Thì như anh nói nếu chỉ cầm passport đóng mộc visa hàn/nhật mà cũng chưa chắc nếu không có visa của nó sẵng. Thôi cứ apply online điện tử cho chắc. Nhà mình thì mấy đứa nhỏ hàn/nhật đi hết rồi nên chắc cũng dễ. Bữa định apply visa HK đi bụi đời vài hơm mà thấy thủ tục ngán quá xá ngán.

Hạng C
14/6/11
691
30.622
93
Long An
Thì như anh nói nếu chỉ cầm passport đóng mộc visa hàn/nhật mà cũng chưa chắc nếu không có visa của nó sẵng. Thôi cứ apply online điện tử cho chắc. Nhà mình thì mấy đứa nhỏ hàn/nhật đi hết rồi nên chắc cũng dễ. Bữa định apply visa HK đi bụi đời vài hơm mà thấy thủ tục ngán quá xá ngán.
À, tới bước cuối nó approved và hiện cái nút "Print" thì nhớ bấm nhen. Nó sẽ xuất cho cái PDF chứa đầy đủ thông tin để in.

Có bạn trong group tới bước đó éo bấm mà ngơ ngơ ngẩn ko bấm mà lấy ĐT ra chụp lại :D (Thông tin nó hiện trên web chỉ vài dòng, trong khi cái PDF dài và đầy đủ).

• Like
Reactions: JerryMouse