Tags
tngt
Tập Lái
26/2/16
9
2
3
37
Xác nhận với bác @litikali là có lúc đèn đỏ không hiển thị giây đếm ngược mà nó chỉ có để số 1 không nha. Nhưng em vẫn chờ đèn xanh nhé, tất nhiên đèn lại xanh và em lại đi. không có vụ đèn hư nha bác.
Xác nhận với bạn là lúc đèn bị hư rồi thì nó không nhảy nữa nhé. Mấy lần đầu tiên gặp trường hợp này tôi cũng đứng yên. Đứng chờ mãi thấy bên kia xe dừng rồi mà đèn không xanh, chờ thêm vài chục giây lại thấy xe bên kia chạy. chỉ có mình tôi đứng đó như thằng ngáo.
Đèn giao thông không đồng bộ đôi khi vẫn xảy ra, sao lại nói là không có. Ví dụ:
http://m.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/26...oan-vi-den-giao-thong-da-nhau-suot-1-gio.html
Hơn nữa vấn đề ở đây là xe tải vượt ẩu rõ ràng, tại sao các xe khác 2 bên dừng lại chỉ có mỗi xe tải đâm ngang qua? Không lẽ mấy xe khác buồn buồn nên dừng lại khi còn đèn xanh?
Hỏi thiệt thì mình trả lời thiệt nhé, nhà mình lý lịch trong sạch nhé!
Nêu gđ trong sạch thì bạn có vấn đề gì không mà khơi mào châm chọt thể hiện rõ "văn hóa lùn" như thế.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/12/15
4
0
1
35
Cũng hên là xe tải. Gặp anh container chắc lùa cả đám lên bàn thờ ngồi chuối xanh rồi †amen†

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Xác nhận với bạn là lúc đèn bị hư rồi thì nó không nhảy nữa nhé. Mấy lần đầu tiên gặp trường hợp này tôi cũng đứng yên. Đứng chờ mãi thấy bên kia xe dừng rồi mà đèn không xanh, chờ thêm vài chục giây lại thấy xe bên kia chạy. chỉ có mình tôi đứng đó như thằng ngáo.

Nêu gđ trong sạch thì bạn có vấn đề gì không mà khơi mào châm chọt thể hiện rõ "văn hóa lùn" như thế.
Tào lao mía đao ko à, em đi qua ngã 4 này hàng ngày luôn căng thẳng với 2 bánh vượt đèn đỏ và nguyền rủa mong sao thí vài mạng làm gương cho kẻ khác xem giá trị tính mạng của mình quá rẻ.

Hạng C
20/8/14
677
698
93
Tào lao mía đao ko à, em đi qua ngã 4 này hàng ngày luôn căng thẳng với 2 bánh vượt đèn đỏ và nguyền rủa mong sao thí vài mạng làm gương cho kẻ khác xem giá trị tính mạng của mình quá rẻ.
Em khoái cái cụm từ "tào lao bí đao" của bác.

• Like
Reactions: cruze47
Tập Lái
26/2/16
9
2
3
37
2`, tôi cũng đi qua hằng ngày. Lúc đèn chạy đúng không có mấy ai vượt đâu bạn, chỉ có lấn lên trên thì đúng là thường xuyên.
ngược lại, xe tải ở 2 bên Quốc Lộ chạy rất ẩu. Ngay cả khi đèn không hư, bên khu công nghiệp đã bật đènh xanh khoảng 2-3s vẫn có xe tải chạy qua. Vì vậy cho dù đèn có xanh thì tôi cũng phải đợi xe 2 bên dừng mới đi dc.

Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Hằng ngày tôi đi làm qua ngã tư này hoài, xem thấy trang này nên phải đăng ký nick vào xác nhận như sau.
Những người vượt đèn đỏ trong clip thực ra là đúng chứ không sai, tại vì đèn giao thông ở đây bị hỏng lâu rồi, nhảy loạn cả lên. Ví dụ, có lúc ở Quốc lộ đèn đỏ thì ở cổng KCN vẫn đèn đỏ. Có lúc ở Quốc Lộ đèn xanh thì ở cổng KCN vẫn đèn xanh.
Do đó khi đi tới đây (tôi đi từ cổng KCN ra), tôi phải nhìn đèn trên Quốc Lộ, khi đèn trên Quốc Lộ đỏ và xe hai bên dừng lại thì tôi chạy qua. Ông lái xe hơi có camera trên chắc là lâu lâu mới đi qua đây, nên mới dừng như vậy đấy.

Tóm lại, xe tải chạy sai rồi. Còn đèn tuyến đường KCN bị hỏng thì chính quyền phải chịu trách nhiệm
Thứ nhất: Tôi quan sát thấy đèn gt trong clip trên chắc chắn không bị hỏng.
Thứ hai: Cho rằng đèn đã hỏng như bác nói, thì xe máy vượt đèn đỏ là đúng, do đó ô tô vượt đèn đỏ cũng đúng chứ sao bác bảo sai?
Thứ 3: Bác đi xe mà không quan sát tín hiệu dành cho mình, lại thấy bên kia dừng rồi suy đoán mình được đi, cách này không bao giờ đúng.

Hạng D
26/12/14
1.681
2.560
113
Quận 12
Em đi ngang đây 8 lần, 6 lần thấy tai nạn, 1 lần bị chửi (bởi 1 cặp vợ chồng lớn tuổi) vì đèn xanh mà chặn đường đèn đỏ. 1 lần còn lại bình an. Mong ước gì lần nào cũng bình an. Haizzz. Nói hơi xa chủ đề 1 chút, có đọc bài báo bảo rằng, giả sử nếu VN duy trì tốc độ tăng trưởng 7%/năm, trong 20 năm nữa VN sẽ bằng Hàn Quốc năm 2000. Vì sao người dân VN ta không phấn đấu, nghiên cứu phát triển kinh tế không ngừng để con cháu nhờ mà lại bon chen nhau vài giây, lại còn hay dìm hàng nhau... Nghĩ mà buồn...

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Xe tải có thể buồn ngủ thắng không kịp. Đa số tất cả các trường hợp báo "mất thắng" đều do hoặc buồn ngủ hoặc phê thuốc. 2b khu vực này thì đợi đèn đỏ một chút làm như mất công mất việc ghê gớm lắm.

• Like
Reactions: Linh74