Tags
tngt
Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Em đi Lê Trọng Tấn thẳng qua Nguyễn Thị Tú. Đèn đang đỏ hướng em đi, đèn xanh rẽ trái trên QL1A đang xanh, dĩ nhiên là em vẫn chờ đèn đỏ, bị xe sau bóp kèn in ỏi, lâu lâu có thằng điên chửi "đ.m. người ta đi thì đi đi".
Em thấy giao lộ Tân Kỳ Tân Quý xe gắn máy cũng đi kiểu này.

Hạng B2
5/5/15
128
133
43
35
Xác nhận với bạn là lúc đèn bị hư rồi thì nó không nhảy nữa nhé. Mấy lần đầu tiên gặp trường hợp này tôi cũng đứng yên. Đứng chờ mãi thấy bên kia xe dừng rồi mà đèn không xanh, chờ thêm vài chục giây lại thấy xe bên kia chạy. chỉ có mình tôi đứng đó như thằng ngáo.
Đèn giao thông không đồng bộ đôi khi vẫn xảy ra, sao lại nói là không có. Ví dụ:
http://m.vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/26...oan-vi-den-giao-thong-da-nhau-suot-1-gio.html
Hơn nữa vấn đề ở đây là xe tải vượt ẩu rõ ràng, tại sao các xe khác 2 bên dừng lại chỉ có mỗi xe tải đâm ngang qua? Không lẽ mấy xe khác buồn buồn nên dừng lại khi còn đèn xanh?

Nêu gđ trong sạch thì bạn có vấn đề gì không mà khơi mào châm chọt thể hiện rõ "văn hóa lùn" như thế.
Bác thật cứng đầu và không chịu học hỏi!

• Like
Reactions: Hauanhoa
Hạng B2
5/5/15
128
133
43
35
Em đi Lê Trọng Tấn thẳng qua Nguyễn Thị Tú. Đèn đang đỏ hướng em đi, đèn xanh rẽ trái trên QL1A đang xanh, dĩ nhiên là em vẫn chờ đèn đỏ, bị xe sau bóp kèn in ỏi, lâu lâu có thằng điên chửi "đ.m. người ta đi thì đi đi".
Em thấy giao lộ Tân Kỳ Tân Quý xe gắn máy cũng đi kiểu này.
Lúc trước em tính mua nhà ở khu này đấy bác ạ, em đi qua đèn đỏ này 10 lần thì hết 10 lần y chang bác nói nên em đi chỗ khác mua (qd sáng suốt)

Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
QL1 - Tô Ngọc Vân e xém hốt 1 trẩu đi con giấc mơ trung hoa,vừa đến vạch thì đèn xanh còn 9s e từ QL1 đi thẳng hướng lên ngã tư ga.Biết mấy vụ chờ đèn ko kiềm dc sung sướng nên e bóp còi in ỏi cho cái đám 2b hoãn cái sự sung sướng lại mà ko nhào qua(vì e thấy nguyên bày nhốm xe mún qua rồi)thì nguyên bầy tạm hoãn cơn sướng.bỗng đâu 1 thanh niên tuấn tú với con giấc mơ trung hoa nhào ra giữa làn.tim e như ngừng đập,môi e cắn chặt,chân phải theo phản xạ nhưng ko kịp nữa rồi.e liếc nhanh gương trái tay đánh zô lăng qua trái làm 1 vòng lượn y như tiêm kích SU35 quần vòng,xe chao qua nghiên lại,mặt xanh như đýt nhái.lúc thời gian trôi tiếp thì e nghe thằng lơ nói.pha đó a xử lý hay quá.gặp e là thằng đó lên bàn thờ rồi.lúc này định thần muốn xổ tiếng sao hoả.mà ko bít nói sao cho nên lời.ko lẽ chửi thằng lơ nghe nó quánh phù mỏ.nam mô a di đà phật.nhanh 1s chậm 1 đời.

Hạng D
8/5/12
1.797
136
63
41
QL1 - Tô Ngọc Vân e xém hốt 1 trẩu đi con giấc mơ trung hoa,vừa đến vạch thì đèn xanh còn 9s e từ QL1 đi thẳng hướng lên ngã tư ga.Biết mấy vụ chờ đèn ko kiềm dc sung sướng nên e bóp còi in ỏi cho cái đám 2b hoãn cái sự sung sướng lại mà ko nhào qua(vì e thấy nguyên bày nhốm xe mún qua rồi)thì nguyên bầy tạm hoãn cơn sướng.bỗng đâu 1 thanh niên tuấn tú với con giấc mơ trung hoa nhào ra giữa làn.tim e như ngừng đập,môi e cắn chặt,chân phải theo phản xạ nhưng ko kịp nữa rồi.e liếc nhanh gương trái tay đánh zô lăng qua trái làm 1 vòng lượn y như tiêm kích SU35 quần vòng,xe chao qua nghiên lại,mặt xanh như đýt nhái.lúc thời gian trôi tiếp thì e nghe thằng lơ nói.pha đó a xử lý hay quá.gặp e là thằng đó lên bàn thờ rồi.lúc này định thần muốn xổ tiếng sao hoả.mà ko bít nói sao cho nên lời.ko lẽ chửi thằng lơ nghe nó quánh phù mỏ.nam mô a di đà phật.nhanh 1s chậm 1 đời.

qua giao lộ thì giảm tốc bác

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
22/12/15
312
608
93
40
qua giao lộ thì giảm tốc bác
Sao giảm dc bác ui,ngay đó nó túm 2 làn lại.đèn còn gần 10s là nó muốn nhào ra kiếm bánh rùi.chưa tính xe tải nặng xe cont các kiểu nó thúc còi.mà đám đó có biết sợ là j.giờ cái xh nó theo kiểu tai nạn gt là của ai chứ phải của mình đâu mà lo.nên gặp và thấy mấy vụ tai nạn chưa chắc nó biết sợ.với tâm lý từ nội đô tp đi ra QL cứ tưởng xe ở QL nó hiền như xe trong nội đô.nội đô đông xe nên đi từ từ nhìn cái xe tải đi đứng trông cũng dễ thương hơn.ra QL nó như hung thần.bài trên nói ra tưởng e đua dữ lắm chứ tới đó đạp có 40km/h chứ mấy.qua giao lộ đó đố ai chạy max speed 60 dc.xe tải túm tụm chen chúc nhau mà qua.30-40 là đường thông thoáng

Tập Lái
12/12/17
3
0
1
33
Đồng phục rất đẹp cảm ơn bạn đã chia sẻ, hy vọng bạn chia sẻ nhiều đồng phục hơn.

7/9/16
1.027
2.631
113
33
Nếu csgt không điều tiết mà xe máy cố tình vượt đèn đỏ và gây tai nạn thì đó là tội ác, mà tội ác thì phải trả giá! Ráng chịu đi, dù xe tải có ntn thì đây cũng là bài học cho mấy đứa thích vượt đèn