Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
quanphuong nói:
Em đã thay nhớt + ron cạc-te máy và hộp số gần 2 tháng bên bác Auto911 và thấy ok, em thấy các thớt khác có nói nhớt hộp số phải thay 2 lần mới hết nhớt cũ không biết BMW có cần phải như thế không vậy bác Sơn?
thay nhớt seo mà xe bác bị tính tiền 8-9lit/lần. là biết đã thay dc 100%. nhưng thực tế khó đạt dc điều này. vì lượng nhớtửtong cate chỉ chiếm khoảng 50% thui (thường ta chỉ thay lượng này). nếu sử dụng pp rút và bơm thì đạt dc khoảng 80-90%. hiện tại em cũng chỉ có thể thay dc 6lit thui. 2 lít còn lại nó nằm trong trái bi (ly hợp thủy lực) em chưa co tool để thay triệt để bác ui!!!

• Like
Reactions: BMW.Arctrung.72
Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
hôm nay e chạy 1 chiếc xe của ng quen. đời 05. số auto, mà mỗi lần sang số thấy hơi giật khá rõ? nhất là từ 1->2. chạy tầm 90km/h mà xe tự downshift từ 5->4 thì giật khá mạnh. vậy có cần thay nhớt hộp số ko ạ? xe này đã thay nhớt hộp số cách đây tầm 8000km (1 năm rưỡi)

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em định mang vào hãng nhưng vì mang vào hãng hình như chỉ dùng 1 loại Castrol hay sao ay nhỉ ? em muốn thay loại tốt nhất nên nhờ bác tư vấn Mobil 1 hay Mobil Gold ấy mà
ngoài ra muốn nhờ bác check lọc xăng lọc nhớt này nọ luôn . Bác chuẩn bị nghien cứu X3 2008 rồi cuối tháng em mang xe qua nhé

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố
Lustigbee nói:
Em định mang vào hãng nhưng vì mang vào hãng hình như chỉ dùng 1 loại Castrol hay sao ay nhỉ ? em muốn thay loại tốt nhất nên nhờ bác tư vấn Mobil 1 hay Mobil Gold ấy mà
ngoài ra muốn nhờ bác check lọc xăng lọc nhớt này nọ luôn . Bác chuẩn bị nghien cứu X3 2008 rồi cuối tháng em mang xe qua nhé
tốt nhất thì a Ong phải kiếm dc loại "royal purple" hay chí ít cũng "AMSoil" cơ. Mobil1 vẫn thường thôi anh ơi

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
mec_gl450 nói:
hôm nay e chạy 1 chiếc xe của ng quen. đời 05. số auto, mà mỗi lần sang số thấy hơi giật khá rõ? nhất là từ 1->2. chạy tầm 90km/h mà xe tự downshift từ 5->4 thì giật khá mạnh. vậy có cần thay nhớt hộp số ko ạ? xe này đã thay nhớt hộp số cách đây tầm 8000km (1 năm rưỡi)
bị giật khi chuyển số, đổi chiều chuyển động và chuyển từ trạng thái tĩnh sang động. thì nguyên nhân chủ yếu nằm ở những khớp nối truyền động quay bác ạ!! ( bị rơ) , cao su chân máy và chân hộp số đã check và thay chưa bác?? em nghi nhất là những bộ phận này.
thân!!!

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
Lustigbee nói:
2008!!! em sẽ chuẩn bị thật kỹ........... trà, nước và cafe tiếp bác!!! những cái bác nói em nghĩ nó còn good bác ui!!!cái bác cần chuẩn bị nên thay là lọc gió động cơ và lọc gió máy lạnh thui bác ui!!! cái có thể hư hỏng của xe bác là dàn gầm thui!!!
tất cả chỉ là suy đoán hy zọng đúng!!!:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Ac ac,xe moi chay 15k lam gi ma bác hù em hư dàn gầm ghê thế, hehe
Chac em se thay loc gio,loc xang va loc may lanh theo loi khuyen cua bac
Máy lanh lay gio ngoai co vẻ ko mạnh bằng gió trong,nhung vẫn mát lạnh ok lắm. Mà thay cung dc, hehe, cần tha gi thì thay thôi

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Cho em lạc đề tý , thiên hạ đồn rằng honda odyssey đời 07, 08 hay bị hư hộp sổ , láp , dàn lạnh vậy xin bác auto-vn911 cho em xin vài lời khuyên có nên cưới em này duoc o Bác ? Và nếu dính vào diện lổi chân thắng thì qua tay bác thì ok duoc chứ ?