Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
cuongf11 nói:
Cho em lạc đề tý , thiên hạ đồn rằng honda odyssey đời 07, 08 hay bị hư hộp sổ , láp , dàn lạnh vậy xin bác auto-vn911 cho em xin vài lời khuyên có nên cưới em này duoc o Bác ? Và nếu dính vào diện lổi chân thắng thì qua tay bác thì ok duoc chứ ?
:D:D nếu phân dòng minivan, thì 2 đối thủ sienna và odysey dc đánh giá là hoàn hảo. 2 xe này dc đánh giá là bên bỉ và sang trọng nhất trong dòng minivan ý bác ui!!!. lỗi hộp số, lắp, dàn lạnh là do ngừơi dùng k thay nhớt đúng loại và bảo dưỡng kém thôi. chứ k như thiên hạ đồn.
riêng sienna thì em đảm nhận tất cả dc. còn odyssey thì hiện tại em chưa update công nghệ và thuật toán điều khiển dòng xe này nên không thể tự tin dc bác ạ!!!
thân!!!

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Cam on Bác , toyota như con ma ám vậy , chắc bye bye odyssey .
:D:D nếu phân dòng minivan, thì 2 đối thủ sienna và odysey dc đánh giá là hoàn hảo. 2 xe này dc đánh giá là bên bỉ và sang trọng nhất trong dòng minivan ý bác ui!!!. lỗi hộp số, lắp, dàn lạnh là do ngừơi dùng k thay nhớt đúng loại và bảo dưỡng kém thôi. chứ k như thiên hạ đồn.
riêng sienna thì em đảm nhận tất cả dc. còn odyssey thì hiện tại em chưa update công nghệ và thuật toán điều khiển dòng xe này nên không thể tự tin dc bác ạ!!!
thân!!!
[/quote]

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng
Cho e moi lên phát...
E chạy E46 318 N42, trc khi thay nhớt hộp số thì thấy nhớt cũ màu vàng. Sau đó e thay nhớt Castrol Dexron III thì có ổn ko bác Auto_vn 911

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cho e moi lên phát...
E chạy E46 318 N42, trc khi thay nhớt hộp số thì thấy nhớt cũ màu vàng. Sau đó e thay nhớt Castrol Dexron III thì có ổn ko bác Auto_vn 911
Nhớt hộp số luôn màu đỏ, E46 có 2 nhà sx hộp số là GM và ZF, xác định đúng hộp số của hãng nào thì mới xài nhớt đúng đc. Dexron III là gốc nhớt.

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng
Xe e là Hộp Số của GM bác ah. Vậy bác có thể giúp e là xe e thường hay xài nhớt loại nào ko. Vì từ khi thay Dexron III hộp số có cảm giác ì và kêu to vào buổi sáng( giống như thiếu áp lực í) khi máy nguội bác ah! Khi máy nóng lên hoặc chạy hơn 20 km thì thấy hộp số êm hơn và chuyển mượt hơn . Lúc chưa thay nhớt thì ko thấy

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Khiếp quá mấy bác lôi bài lên kinh thật.
Tra theo part của xe E46 thì 318i và 325i xài hai loại nhớt hộp số khác nhau ATF2 và ATF4, các bác cẩn thận đừng lẫn lộn mà mang họa, vả lại em thắc mắc là nhớt hộp số chính hãng giờ cũng rẻ mà tại sao không mua mà cứ mua hàng khác chi rồi lại thắc mắc?
Bác tynguyenduy kiểm tra lại kỹ xem nếu không thì nên thay lại ATF 2 cho đúng với xe mình.

Hạng D
27/5/09
1.162
266
83
Đà Nẵng
Khiếp quá mấy bác lôi bài lên kinh thật.
Tra theo part của xe E46 thì 318i và 325i xài hai loại nhớt hộp số khác nhau ATF2 và ATF4, các bác cẩn thận đừng lẫn lộn mà mang họa, vả lại em thắc mắc là nhớt hộp số chính hãng giờ cũng rẻ mà tại sao không mua mà cứ mua hàng khác chi rồi lại thắc mắc?
Bác tynguyenduy kiểm tra lại kỹ xem nếu không thì nên thay lại ATF 2 cho đúng với xe mình.
Cảm ơn bác đã Moonriver đã chỉ giáo. E sẽ kiểm tra lại ngay

Tập Lái
11/1/12
37
19
8
Các Bác ơi cho em xin chút ý kiến gấp gấp cái nha
+ Theo như em đọc bài thì THAY NHỚT HỘP SỐ cho dòng xe bmw 325i E46 : sử dụng nhớt ZF ( chuẩn )
+ các Bác có biết nơi cung cấp & giá tầm bao nhiêu 1 lít không ạ ... em ở sài gòn ạ
+ như theo gara nói là dùng nhớt hộp số xe mec : ( như hình ) thì có thay cho BMW E46 325I được không ạ .... xin mấy Bác chỉ giáo giúp dùm ạ ... em xin cảm ơn ... và cũng muốn mở mang kiến thức bộ não ... em chân thành cảm ơn các Bác chỉ giáo giúp em ạ .

nhớt cho hộp số - đôi dòng chia sẽ!!!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Như em post ở trên, các bác nên mua nhớt đúng chuẩn cho hộp số xe mình mà dùng, đừng lẫn lộn, cùng hiệu xe mà khác dòng đã là nhớt phẩm chất khác rồi, chưa nói tới khác cả hiệu xe!
Nếu bác dư giả vài chục triệu không biết làm gì thì cứ thử 1 lần cho biết - kết quả không thấy ngay đâu, phải sau 1 thời gian dùng nó sẽ phát huy tác dụng :)

• Like
Reactions: BMW.Arctrung.72
Hạng D
23/1/12
1.047
391
83
Các Bác ơi cho em xin chút ý kiến gấp gấp cái nha
+ Theo như em đọc bài thì THAY NHỚT HỘP SỐ cho dòng xe bmw 325i E46 : sử dụng nhớt ZF ( chuẩn )
+ các Bác có biết nơi cung cấp & giá tầm bao nhiêu 1 lít không ạ ... em ở sài gòn ạ
+ như theo gara nói là dùng nhớt hộp số xe mec : ( như hình ) thì có thay cho BMW E46 325I được không ạ .... xin mấy Bác chỉ giáo giúp dùm ạ ... em xin cảm ơn ... và cũng muốn mở mang kiến thức bộ não ... em chân thành cảm ơn các Bác chỉ giáo giúp em ạ .

View attachment 1546254
Bác cho em cái tên garage nhé ! Hihi :)