Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Ko mạnh mà cũng chẳng yếu. Giành cho mấy bác tính tình điềm đạm. Ko giành cho mấy a chân to hay đạp:D:D
Ra đường em thấy phò thu nợ toàn cho xe khác ăn khói mà pác. Trên os nhiều oác kêu phò thu nợ mã ngựa có xíu chạy gì. Sao ra đường nó chạy ghê thế. Kể cả ra cao tốc nó cũng phi như ăn cướp

Hạng D
17/12/17
1.218
30.261
113
Ra đường em thấy phò thu nợ toàn cho xe khác ăn khói mà pác. Trên os nhiều oác kêu phò thu nợ mã ngựa có xíu chạy gì. Sao ra đường nó chạy ghê thế. Kể cả ra cao tốc nó cũng phi như ăn cướp
Nó chạy như ăn cướp là vì trên xe có người đó đang đạp ga!!

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

Mạnh hay yếu phải đua mới biết và chắc chắn FT, IN thua nhiều xe cùng hoặc chấm tương đương nhưng có hp cao hơn.
Còn vụ chạy ghê, phi như ăn cướp thì đó là vấn đề của đa số tài xế lái các loại xe này.

Hạng B2
27/3/19
132
69
41
45
Không phải yếu hay mạnh, mà xem nó uống bao nhiêu nhiên liệu để lao đi 70km/h. Chưa có topic nào đánh giá các loại xe về tỉ lệ độ uống nhiên liệu trên khối lượng xe, trên mã mã lực....

Hạng D
24/10/15
3.602
2.474
113
33
Bác muốn no yếu nó yếu. Muốn mạnh nó mạnh. Bác phải so nó với ai

Hạng D
16/8/12
1.956
1.525
113
Bến tre
Bác đi nếu không quá đông (8người) thì nên lấy outlander, cách âm tốt, hệ thống treo tiên tiến hơn, đúng chất xe gia đình, đặc biệt không nghe tiếng ống xả ò ò ò rì rì rì toàn thời gian như innova.

Tập Lái
14/8/16
36
14
13
46
Mình đang đi Ỉn Ven, máy hơi yếu và ì! Nếu diều em nó thì okie! Dc cái rộng rãi, bảo dưỡng rẻ. Xăng full tải thì tầm 8-10l đường trường. Máy lạnh thì ngon rồi!!! Băng 3 rộng dã man!!!
Thay vì để D tự động chuyển số thì bác thử chuyển sang S + powermode sẽ thấy khác biệt ngay. Nhịp nhanh mạnh chân ga 1 cái thì hộp số sẽ trả về -1 số ngay lập tức mỗi khi muốn vượt xe khác. Muốn tăng +1 số thì đệm ga lên tour hơn 1500rpm rồi nhả chân ga nhẹ giống chạy hộp số MT vậy, xe sẽ sang số sớm hơn là chờ nó tự động chuyển.
Thời gian đầu mới lấy ỉn Vent, em cứ D mà chạy, cảm giác máy yếu, thiếu lực kéo, về sau quen dần em chạy S+ powermode thấy xe cũng vừa đủ, leo đèo, đổ đèo, vượt cũng ok tuy không bằng mấy anh SUV cơ bắp nhưng ỉn mới này cũng đáp ứng vừa đủ nhu cầu cho cả nhà ( xác xe nặng hơn =1750kg, mẫu cũ chỉ 1530kg, 7 air bags, TRC, VSC, máy lạnh, trần led, có thể upgrade lên Cruise control, tiết kiệm xăng hơn mẫu cũ,..)

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thật thì từ trước đến nay em chưa nghe ai bảo ỈN hay Phò máy yếu hết! Máy Toy làm đều đều đủ xài. Hộp số 6 cấp trên con đó ổn rồi bác, với em thì đừng nên đòi hỏi gì nhiều ở một chiếc Innova!
Chính xác rồi bác, ngay cả Anti Toy điên cuồng cũng chưa dám chế In yếu và dỏm. Chúng cùng lắm chỉ dám chê In mắc, ít option thôi, ... dưng mà giờ Innova cũng Option đầy đủ, có thua ai đâu, An toàn thì 5 sao, giá thì ... không có em nào cũng phân khúc để có thể so sánh.

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
View attachment 1941466Chào các bác, mình không phải sale. Hiện tại nhu cầu gia đình cần mua Toyota Innova cho ông già đi (mà ông cụ cũng chịu Ỉn) tính chọn số tự động mà không biết máy 2.0 tự động chạy ok không các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp em[pagebreak][/pagebreak]
AE sale báo chương trình tốt (Bản G, màu đồng). Xin cám ơn!​

Em đang chạy innova AT 2012 phục vụ gia đình. Xe đi ko có gì để chê và khen luôn. Lái hơn chán so với con xtrail em từng đi nhưng bù lại rộng rãi thoáng. Chở 8 người vô tư. Bảo dưỡng đơn giản rẻ nhanh. Máy lạnh 2 giàn lạnh nhanh và sâu. Xăng cộ tiết kiệm. Innova là body on frame nên bản thân nó cách âm khá tốt, em phải công nhận. Em nói thiệt là nó đi êm hơn mấy con CUV em từng đi. Xe AT đi ko bị rung và ù như MT nhưng tiếng bô hơi khó chịu. Xe đúng nghĩa chỉ lên đổ xăng chạy ko suy nghĩ