Tập Lái
16/12/17
12
2
3
32
Chạy điềm đạm là okie bác ơi, ổn vừa đủ xài e đang đi Ỉn 07 đây, chẳng có gì yếu cả.
Con Ỉn hình như cũng trăm mấy chục mã <150 mã, đường vn cỡ đó dư dùng rồi.
Đừng nghe ba ông tào lao khuyên kêu xe yếu rồi thùng tôn này nọ. Gớm ở VN có con nào 8 chỗ rộng đc như con Ỉn, bảo dưỡng bảo trì dễ và rẻ như Ỉn. Đương nhiên Ỉn cũng có 1 số đặc điểm cố hữu như thươc lái, hơi bị ù... nhưng chung quy gia đình hay đi 7 người tầm tiền đó muốn bảo dưỡng ít ăn chắc mặc bền ko cần suy xét tới mẫu mã option nhiều thì Ỉn là chắc bài nhất.
Vn k có con mpv nào rộng hơn ỉn à bác! Cười ỉa :))

Hạng D
22/12/09
3.138
18.276
113
Thái Bình
chơi đi anh thớt, đem lên đây hỏi thì cãi nhau 50 trang chưa quyết mua xe nào. Yếu mạnh là do tài xế có dám đạp ga hay không thôi. OS đã tồng kết dồi: xe ô tô phù hợp cho người việt phải đáp ứng:
- Máy khỏe, bốc, mã lực cáo chót vót nhưng chấm không được to quá, an toàn( dù ra đường toàn chạy riu riu 60-70 cho nó thảnh thơi)
- Nhưng tiết kiệm nhiên liệu
- Và quan trọng là phải rẻ

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
134 mã thì phải, nhưng em đạp thấy yếu hơn con PS đời cũ em 136 rất nhiều
PS bác máy dầu đúng ko bác? Máy dầu moment xoắn thường rất lớn nên cảm giác lúc nó vọt lên là khỏe hơn á bác.
Tăng tốc nhanh hay không còn do moment xoắn nữa mà.

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Thật thì từ trước đến nay em chưa nghe ai bảo ỈN hay Phò máy yếu hết! Máy Toy làm đều đều đủ xài. Hộp số 6 cấp trên con đó ổn rồi bác, với em thì đừng nên đòi hỏi gì nhiều ở một chiếc Innvới em thì đừng nên đòi hỏi gì nhiều ở một chiếc Innova![ova!
"Đừng nên đòi hỏi gì ở 1 chiếc Ỉn" hihi

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Thay vì để D tự động chuyển số thì bác thử chuyển sang S + powermode sẽ thấy khác biệt ngay. Nhịp nhanh mạnh chân ga 1 cái thì hộp số sẽ trả về -1 số ngay lập tức mỗi khi muốn vượt xe khác. Muốn tăng +1 số thì đệm ga lên tour hơn 1500rpm rồi nhả chân ga nhẹ giống chạy hộp số MT vậy, xe sẽ sang số sớm hơn là chờ nó tự động chuyển.
Thời gian đầu mới lấy ỉn Vent, em cứ D mà chạy, cảm giác máy yếu, thiếu lực kéo, về sau quen dần em chạy S+ powermode thấy xe cũng vừa đủ, leo đèo, đổ đèo, vượt cũng ok tuy không bằng mấy anh SUV cơ bắp nhưng ỉn mới này cũng đáp ứng vừa đủ nhu cầu cho cả nhà ( xác xe nặng hơn =1750kg, mẫu cũ chỉ 1530kg, 7 air bags, TRC, VSC, máy lạnh, trần led, có thể upgrade lên Cruise control, tiết kiệm xăng hơn mẫu cũ,..)
Độ thêm cai câỹ số trên volant nữa bạn, khi ấy sẽ tiện hơn. Dù đang ở D vẫn xài lẫy số được

Hạng D
9/7/12
2.272
5.507
113
Ra đường em thấy phò thu nợ toàn cho xe khác ăn khói mà pác. Trên os nhiều oác kêu phò thu nợ mã ngựa có xíu chạy gì. Sao ra đường nó chạy ghê thế. Kể cả ra cao tốc nó cũng phi như ăn cướp

Đa số là giặc lái

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
View attachment 1941466Chào các bác, mình không phải sale. Hiện tại nhu cầu gia đình cần mua Toyota Innova cho ông già đi (mà ông cụ cũng chịu Ỉn) tính chọn số tự động mà không biết máy 2.0 tự động chạy ok không các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp em[pagebreak][/pagebreak]
AE sale báo chương trình tốt (Bản G, màu đồng). Xin cám ơn!​

Chào bạn. Mình cũng đang sử dụng Innova bản G form mới chạy cũng được 30k km. Theo ý kiến riêng của mình thì xe không mạnh nhưng đủ dùng, chạy cũng đầm, cách âm tốt. Tay lái trợ lực dầu nên nặng nếu quay đầu trong thành phố thì hơi mệt còn đi đường trường & cao tốc thì ok. Chạy full tải mà lên đèo dốc thì hơi ù (có thể về số thấp bằng chế độ bán tự động để tăng sức kéo sẽ bớt ù). Đèn xe thì sáng như đèn dầu :p (có thể xử lý trong vòng 1 nốt nhạc). 3 hàng ghế rộng rãi thoải mái có nhiều chỗ để ly, chai nước và có cả 2 cái bàn ăn :D. Nhưng ghế thì là ghế nỉ xấu vl mà nó ghi là nỉ cao cấp mới ghê :mad: (có thể xử lý trong vòng nữa nốt nhạc luôn) . Máy lạnh tự động lạnh sâu và nhanh có cửa gió cho 3 hàng ghế, có 2 dãy led màu xanh chạy trên trần đi ban đêm cũng đẹp. Trang bị an toàn thì bản G 2019 cũng có đủ 7 túi khí, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc.. Mua xe về có thể gắn thêm bộ vietmap dẫn đường, Cruise Control, TMPS, HUD, cam hành trình, cam 360 hay cam cặp lề gì đấy cũng không thua chị kém em gì đâu ;). Đây là vài ý kiến cá nhân của mình bạn tham khảo nhé :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/12/17
1.218
30.190
113
Chào bạn. Mình cũng đang sử dụng Innova bản G form mới chạy cũng được 30k km. Theo ý kiến riêng của mình thì xe không mạnh nhưng đủ dùng, chạy cũng đầm, cách âm tốt. Tay lái trợ lực dầu nên nặng nếu quay đầu trong thành phố thì hơi mệt còn đi đường trường & cao tốc thì ok. Chạy full tải mà lên đèo dốc thì hơi ù (có thể về số thấp bằng chế độ bán tự động để tăng sức kéo sẽ bớt ù). Đèn xe thì sáng như đèn dầu :p (có thể xử lý trong vòng 1 nốt nhạc). 3 hàng ghế rộng rãi thoải mái có nhiều chỗ để ly, chai nước và có cả 2 cái bàn ăn :D. Nhưng ghế thì là ghế nỉ xấu vl mà nó ghi là nỉ cao cấp mới ghê :mad: (có thể xử lý trong vòng nữa nốt nhạc luôn) . Máy lạnh tự động lạnh sâu và nhanh có cửa gió cho 3 hàng ghế, có 2 dãy led màu xanh chạy trên trần đi ban đêm cũng đẹp. Trang bị an toàn thì bản G 2019 cũng có đủ 7 túi khí, cân bằng điện tử, khởi hành ngang dốc.. Mua xe về có thể gắn thêm bộ vietmap dẫn đường, Cruise Control, TMPS, HUD, cam hành trình, cam 360 hay cam cặp lề gì đấy cũng không thua chị kém em gì đâu ;). Đây là vài ý kiến cá nhân của mình bạn tham khảo nhé :)
Review công tâm nè. Em sợ nhất khoản ù khi lên dốc hoặc tăng tốc..