Hạng B2
18/12/18
112
132
48
Innova mà yếu thì đã không ai chạy dịch vụ đầy đường. Số tự động chẳng có yếu hơn số sàn bao nhiêu. Thực dụng thì cứ mua innova thôi chứ đâu có sao. Mỗi người mỗi ý thích mà.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
chưa thằng nào nói máy dầu tăng tốc tốt hơn máy xăng cả. cái cốt lõi là đường đặc tuyến động cơ. hay còn gọi là đường dyno của động cơ. đường này có độ dốc tag(alpha) ở dãy vòng tua thấp càng lớn thì xe càng bốc. Đa số động cơ của Toy không có đặc tính này nên nó hơi lỳ ở vòng tua thấp.
P/S: hôm rày ở ngoài đảo có giờ mới về hả???

Moment xoắn nó lớn hơn, cảm giác khỏe hơn nên lúc nó chạy cảm giác nó vọt thôi, chứ tăng tốc nhanh thì nó ko nhanh như lên tới tua ổn định thì nó lại khỏe hơn.
Hôm rày vẫn đây thôi đảo gì đâu :)))), em lại cứ tưởng bác đi đảo chứ topic nào em chẳng gáy.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Moment xoắn nó lớn hơn, cảm giác khỏe hơn nên lúc nó chạy cảm giác nó vọt thôi, chứ tăng tốc nhanh thì nó ko nhanh như lên tới tua ổn định thì nó lại khỏe hơn.
Hôm rày vẫn đây thôi đảo gì đâu :)))), em lại cứ tưởng bác đi đảo chứ topic nào em chẳng gáy.

oạc, biết về máy dầu không đó cụ, nếu cụ biết về dyno rồi thì nói tiếp, còn nếu chưa biết thì mời google. khỏe hơn vs bốc hơn là hai khái niệm khác xa nhau nha. khỏe hơn là khả năng kéo, bốc hơn là khả năng tăng tốc, giống như số 1 thì xe rất khỏe nhưng không bốc như số 3.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
oạc, biết về máy dầu không đó cụ, nếu cụ biết về dyno rồi thì nói tiếp, còn nếu chưa biết thì mời google. khỏe hơn vs bốc hơn là hai khái niệm khác xa nhau nha. khỏe hơn là khả năng kéo, bốc hơn là khả năng tăng tốc, giống như số 1 thì xe rất khỏe nhưng không bốc như số 3.
:))) Trước cũng chạy con Trooper máy dầu, cũng chẳng biết gì nhiều nhưng nói thiệt em cũng ko muốn tranh luận với 2 pha nhiều.
Thành ra thôi em cũng ko tranh luận thêm với bác nữa :)).

Tập Lái
25/8/13
16
21
3
Cám ơn cả nhà đã cho cao kiến. E đã chốt con Ỉn Ven rồi.

Tập Lái
21/6/19
9
5
3
29
View attachment 1941466Chào các bác, mình không phải sale. Hiện tại nhu cầu gia đình cần mua Toyota Innova cho ông già đi (mà ông cụ cũng chịu Ỉn) tính chọn số tự động mà không biết máy 2.0 tự động chạy ok không các bác. Nhờ các bác tư vấn giúp em[pagebreak][/pagebreak]
AE sale báo chương trình tốt (Bản G, màu đồng). Xin cám ơn!​

chào anh. thì chiếc INNOVA 2.0 có tất cả là 4 phiên bản : E,G,V và VENTUNER (bản đặc biệt). riêng bản E là số sàn, tất cả còn lại là số tự động 6 cấp. INNOVA có dung tích công tác 1998 cm3 cho công suất: 102hp/5600rpm, moment : 183n.m/4000rpm. bên cạnh đỏ còn có 2 chế độ lái là
+ ECO : chế độ lái tiết kiệm nhiên liệu phù hợp với đường ngoại ô và trên cao tốc.
+ POWER : phù hợp khi leo dốc và khi muốn vượt xe khác cho cảm giác tăng tốc tốt hơn, mạnh mẽ hơn.
đối với hợp số tự động thì bác tài sẽ thực hiện ít thao tác hơn, cảm giác lái thoải mái hơn, đặc biệt là khi phải đi đường dài. cho khả năng tăng tốc nhanh hơn số sàn.
NÊN ANH CỨ YÊN TÂM INNOVA 2.0 SỐ TỰ ĐỘNG HOÀN TOÀN ĐÁP ỨNG NHU CẦU MINH. cùng với đó là toyota luôn mang về cho khách hàng sản phẩm nội thất RỘNG RÃI, có độ bền CAO, chi phí bảo dưỡng thấp, giá trị bán lại CAO.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vậy thì mạnh yếu quan trọng gì mấy nhỉ. Xe ông mạnh hơn trên giấy tờ chứ ra đường chạy nổi thằng phò thu nợ ko. Đừng nói mang ra đua nhé. Mua xe về đi chứ có phải mia xe đua đâu
trong đầu bạn í nghĩ mạnh là phải đua thắng, còn đua thua là yếu. Nến thôi bác ơi

Hạng B2
23/12/16
104
55
28
38
chào anh. thì chiếc INNOVA 2.0 có tất cả là 4 phiên bản : E,G,V và VENTUNER (bản đặc biệt). riêng bản E là số sàn, tất cả còn lại là số tự động 6 cấp. INNOVA có dung tích công tác 1998 cm3 cho công suất: 102hp/5600rpm, moment : 183n.m/4000rpm. bên cạnh đỏ còn có 2 chế độ lái là
+ ECO : chế độ lái tiết kiệm nhiên liệu phù hợp với đường ngoại ô và trên cao tốc.
+ POWER : phù hợp khi leo dốc và khi muốn vượt xe khác cho cảm giác tăng tốc tốt hơn, mạnh mẽ hơn.
đối với hợp số tự động thì bác tài sẽ thực hiện ít thao tác hơn, cảm giác lái thoải mái hơn, đặc biệt là khi phải đi đường dài. cho khả năng tăng tốc nhanh hơn số sàn.
NÊN ANH CỨ YÊN TÂM INNOVA 2.0 SỐ TỰ ĐỘNG HOÀN TOÀN ĐÁP ỨNG NHU CẦU MINH. cùng với đó là toyota luôn mang về cho khách hàng sản phẩm nội thất RỘNG RÃI, có độ bền CAO, chi phí bảo dưỡng thấp, giá trị bán lại CAO.
công suất: 102kw~137hp/5600rpm chứ ko phải 102hp nhé bác :))