Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Không đua, không muốn, không có nhu cầu chạy quá nhanh để mất an toàn thì sao gọi là chạy "không nổi" rồi so với chạy cho nhanh để quay vòng cho nhanh.
FT máy dầu 2.4, mang ra chạy thử với SF, Sò dầu 2.2 xem. FT xăng 2.7 chạy không hơn được SF, Sò xăng 2.4 đâu.
Thế thì sao không gắn máy 80hp hết cho rẻ. Lúc trước chạy Kia Morning lên cao tốc cũng phi ầm ầm toàn 90-100km/h, vượt cả phò tủn, CR-V chạy tàn tàn. Hoá ra Kia Morning cũng mạnh à?
Ko đến mức cực đoan như vậy 2 pác. Nhưng thấy nhiều pác chê máy của phò và ỉn nên em nói đưa dẫn chứng thôi. Em chưa sở hữu xe nào của toy nhưng xe cty em nhiều toy lắm và em chạy cũng rất nhiều. Dân kinh doanh mỗi lần ôm xe là chạy cả chục tỉnh liên tục. Và mỗi lần đi tỉnh đi bằng toy rất phê chứ ko như nhiều pác chê đâu

Hạng D
21/12/14
2.201
7.911
123
Mấy bác lại hiểu nhầm nhâu rồi. Ý bác gachcaocap nói tài chạy hổ báo chứ có chê mấy xe khác đâu ạ.hiểu nhầm nên đâm ra cãi nhâu thui

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Chạy full tải thì khá ù và gào, lên dốc cầu thôi đã ồn khó chịu, đi khá ồn nhất là khi trời mưa, nước dưới bánh xe dội lên gầm và mưa rơi trên nóc xe do vỏ xe khá mỏng.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Ko đến mức cực đoan như vậy 2 pác. Nhưng thấy nhiều pác chê máy của phò và ỉn nên em nói đưa dẫn chứng thôi. Em chưa sở hữu xe nào của toy nhưng xe cty em nhiều toy lắm và em chạy cũng rất nhiều. Dân kinh doanh mỗi lần ôm xe là chạy cả chục tỉnh liên tục. Và mỗi lần đi tỉnh đi bằng toy rất phê chứ ko như nhiều pác chê đâu

Xe đầu tiên mình chạy là In G 2008, 2.0 136 hp, trong gần 5 năm. Muốn phóng nhanh vẫn có thể chạy 100-120 km/h được nên lúc trước cứ nghĩ là nó mạnh. Sau này chạy mấy chiếc 2.4 165-175 hp mới thấy muốn đề pa hay tăng tốc vượt thì khả năng đề pa, tăng tốc của In thua xa các xe này.

Về FT, đa số xe dịch vụ là máy dầu. Đi ql, ct thì ít xe xăng nào đạp kiểu máy dầu do với tốc độ cao, rpm cao, máy xăng uống rất dữ. So thì phải so FT với các xe máy dầu khác. Khi đó, động cơ dầu turbo thế hệ mới của SF, Sò, FE ... sẽ cho thấy hp cao hơn có tác dụng thế nào!

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mua cho ông già đi?? thế thì tiền đó bác mua Altis đi. không thì mazda 6, Kia optima, , gầm cao CX5. Sorento, mua con Ỉn làm chi cho nó kém sang, lại tốn xăng và cồng kềnh.
ỉn thì không yếu, nhưng nhược điểm là ì và tốn xăng thì vẫn chưa khắc con nhà mà phục được

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Innova số sàn bị ù ở tốc độ dưới 40km/h ở số 3-4 là bi gì vay mọi người, có xử lý hết dc ko, tks
máy rung gây rung khung sườn, đây là tốc độ cộng hưởng, tốt nhất đừng để xe chạy ở tốc độ này thời gian lâu. xe nào cũng có tốc độ cộng hưởng này. bác muốn hết đi dán cách âm toàn xe có khi đỡ được xíu. vì nó là thay đổi khối lượng của thân xe => thay đổi tần số cộng hưởng

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
PS bác máy dầu đúng ko bác? Máy dầu moment xoắn thường rất lớn nên cảm giác lúc nó vọt lên là khỏe hơn á bác.
Tăng tốc nhanh hay không còn do moment xoắn nữa mà.
chưa thằng nào nói máy dầu tăng tốc tốt hơn máy xăng cả. cái cốt lõi là đường đặc tuyến động cơ. hay còn gọi là đường dyno của động cơ. đường này có độ dốc tag(alpha) ở dãy vòng tua thấp càng lớn thì xe càng bốc. Đa số động cơ của Toy không có đặc tính này nên nó hơi lỳ ở vòng tua thấp.
P/S: hôm rày ở ngoài đảo có giờ mới về hả???